Hạng C
5/4/07
732
447
63
Sài phố
Chào các bác,

Tình hình xem sắp bảo trì 20k km. Theo EA thì ngoài thay nhớt và lọc nhớt, em còn phải thay lọc gió cabin và lọc gió máy. EA máy chém ghê quá, khoảng 3tr cho 1 cái lọc gió.

Em lọ mọ tìm hàng ship về thì kiếm dc 2 cái link sau:
Các bác có kinh nghiệm xem giúp em là em đã chọn đúng hàng hay k? ngoài ra cái lọc giá cabin có 2 loại, loại mắc hơn thì có "Vehicles with automatic air conditioning". Xe 328i của EA thì dùng loại nào?
F30 - lọc cabin và lọc gió máy (giá EA cập nhật trang 2)

Em cám ơn các bác.

Hạng D
28/2/05
2.109
485
83
Xe mới tinh mà thay làm gì! 2 cái lọc theo xe đấy bác đem ra ngoài nó tháo ra xịt bụi rồi bỏ vào là được! đừng tốn tiền không cần thiết.
Lọc gió động cơ của mấy con chó già, khỉ già 5-7 tuổi, thậm chí 8-9 tuổi tháo ra thấy còn chưa thay, vẫn chạy phà phà huống chi xe 2012. Cái lọc gió động cơ nguyên zin theo xe là chất nhất, ngay cả sau này mua hàng OEM, thậm chí genuine BMW mua ship về nhìn vẫn ko bằng, hàng trinh virgin lần đầu nó khác.
Cứ 6 tháng xịt bụi 1 lần, đi đến lúc bán xe nhé bác Đằng nhé!:3dcuoi:

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
5/4/07
732
447
63
Sài phố
tks cậu 3, nhưng vài chục $ nếu có thay thì cũng chả đáng bao nhiêu, nhưng tình hình này em thử vào hảng thay nhớt xong nhờ họ xịt bụi xem thế nào, nếu tệ quá mua về thay cho sướng. hảng báo bảo trì 20k km tổng cộng khoảng 9tr nghe hãi quá :D
PS: em vẫn cần tư vấn của các bác về PN của 2 parts trên nhé.

Cám ơn

Hạng C
5/4/07
732
447
63
Sài phố
@dang0212: Bảo trì 20k km bao gồm làm những gì vậy bác? xe e 24k km rồi mà chỉ toàn thay nhớt & lọc nhớt kg à.
em gọi lên cố vấn EA thì cần thay:
  • nhớt
  • lọc nhớt
  • lọc máy lạnh cabin
  • lọc gió máy
total khoảng 9tr (2 cái lọc gió khoảng 3tr 1 cái)
nghe xong hãi quá :)

Hạng D
10/2/12
2.479
2.963
113
Em vừa đi bảo dưỡng 20k km cách đây 1 tuần, ngoài thay nhớt và lọc nhớt ra thì có thay gì nữa đâu bác, em làm với chú Văn đó. Bác bị ai vẽ vậy?