Hạng D
13/1/14
1.936
12.155
113
Ford Ranger vẫn tiếp tục bán chạy tại Việt Nam

Tổng kết tháng 6/2014, mẫu xe bán tải Ford Ranger vẫn tiếp tục khẳng định được vị trí đầu bảng trong phân khúc xe bán tải tại Việt Nam với 295 xe bán ra.[pagebreak][/pagebreak]

Bằng việc bổ sung nhiều phiên bản như 3.2 4x4 Wildtrak, 2.2 4x4 @Wildtrak cùng các phiên bản đã có mặt trước đó, Ford Ranger gần như phủ sóng mọi nhu cầu trong tầm giá từ 550 - 850 triệu đồng. Do đó mà mẫu xe này có doanh số bán hàng khá tốt tại Việt Nam kể từ khi ra mắt cho đến nay.

Doanh số bán hàng của Ranger trong Quý 2 đạt 954 xe, tăng 140% so với Quý 2 năm ngoái. Doanh số bán hàng tháng 6 tăng 79% so với cùng kỳ năm trước, đạt 295 xe bán ra, giúp Ranger giữ vững vị trí là chiếc xe bán tải bán chạy nhất tại Việt Nam.

Ngoài Ford Ranger, mẫu xe minibus Transit cũng có doanh số ấn tượng với 306 xe bán ra trong tháng 6 vừa qua, tăng 134% so với cùng kỳ năm ngoái.

Trong tháng 7, Ford Việt Nam chính thức bắt đầu bán ra mẫu SUV cỡ nhỏ Ford EcoSport, đây là dòng xe hứa hẹn mang lại thành công cho Ford Việt Nam trong thời gian tới.

• Like
Reactions: Đặng Tài
13/7/14
57
12
8
32
Thêm một lựa chọn không tồi nữa các bác ạ:người anh em song sinh của Ford Ranger =>Mazda BT50s; giá mềm hơn ít các bác ạ: 673 triệu cho 2.2MT và 810 triệu cho 3.2 AT, xe đều sử dụng 2 cầu. Có xe giao ngay tức thì, không phải chờ đặt hàng lâu như Wildtrak, màu xe cũng đa dạng phong phú hơn nhiều. Đến 8 màu cho các bác lựa chọn thay vì màu cam duy nhất như WT

• Like
Reactions: ngocluan12@
Tập Lái
2/6/14
36
5
8
Quận 7
Em thích chiếc này lắm, nhưng vợ em ko cho mua các bác ah. Bảo rằng, chồng chạy thì được, vợ (phụ nữ) chạy ko hợp. Các bác giúp em với.