Ở box KIA, có bác bảo làm cách âm sẽ làm cho cabin êm hơn. Em không tin. Lý do: chuyện quan trọng như vậy, hãng nó phải cố gắng hết sức, nó không nhờ mấy ga ra thiếu thốn máy móc làm hộ nó.
Em bị ném đá quá. Nhưng em vưỡn không tin.
Vậy các chuyên gia cho em biết, ga ran làm cách âm có tác dụng gì không? và họ làm như thế nào?

Hạng D
19/10/09
4.705
14.045
113
Tel : 0949999684 .
Bác bị ném đá phải rồi.
Những xe cao cấp thì phần cách âm nhiều khi cũng chưa tới đâu cả.Vật liệu cách âm cũng không phải rẻ đâu.Mà quan trọng hơn nữa nó tốn thêm mấy công đoạn dây chuyền thêm nhiều chi phí.
Em thấy mấy xe sang nó gia cố bề mặt cứng hơn chỉ vỏn vẹn 1 ít vật liệu thôi chứ không phải nói là nhiều bác à.
Cứ nghĩ thằng Toy mấy xe như Innova giá cũng bao nhiêu tiền rồi mà có cái lọc Carbin với cách nhiệt cabo nó còn bỏ huống chi là mấy tấm cách âm đắt tiền.

Hạng F
19/8/09
10.172
565
83
50
Ô Cấp
Đào_Lỗ nói:
Ở box KIA, có bác bảo làm cách âm sẽ làm cho cabin êm hơn. Em không tin. Lý do: chuyện quan trọng như vậy, hãng nó phải cố gắng hết sức, nó không nhờ mấy ga ra thiếu thốn máy móc làm hộ nó.
Vậy các chuyên gia cho em biết, ga ran làm cách âm có tác dụng gì không? và họ làm như thế nào?
Em cũng ứ tin...:D:D:D Xe mới cứ chạy đã....

Hạng F
16/4/08
7.470
2.745
113
Xe_chuong_ga nói:
Đào_Lỗ nói:
Em cũng ứ tin...:D:D:D Xe mới cứ chạy đã....
Ờ, nếu em có xe mới em cũng để vậy chạy. Tháo ra tháo vô lỏng đồ hết...:D
Bac Xe_chuong_ga biết ở Vũng Tàu mình chổ nào đồ chăm sóc xe hơi của SONAX hay Liqui không bác?