Thưa các bác, xe em mới mua gần 1 năm, dạo gần đây gạt mưa nó cứ gạt được 1 phút là kêu két két, và bị mờ bên ngoài. E nghĩ là nó bị mòn nên đi thay 1 cặp mới. Vậy mà sau khi thay mới, đi dưới trời mưa lớn thì ko sao, trời mưa ít thì nó lại kêu. E không hiểu là nó bị gì nữa, có bác nào giúp em ko?
P/S: cho dù em mới rửa xe xong, kính lái rất sạch mà nó vẫn bị.

Hạng D
30/12/12
1.622
766
113
43
Bác xem kỹ lại kính lái, có thể bóng loáng nhưng mặt kính ko phẳng đều, như phủ nano kính ko đều chẳng hạn...

Hạng C
13/12/11
811
69
28
Thưa các bác, xe em mới mua gần 1 năm, dạo gần đây gạt mưa nó cứ gạt được 1 phút là kêu két két, và bị mờ bên ngoài. E nghĩ là nó bị mòn nên đi thay 1 cặp mới. Vậy mà sau khi thay mới, đi dưới trời mưa lớn thì ko sao, trời mưa ít thì nó lại kêu. E không hiểu là nó bị gì nữa, có bác nào giúp em ko?
P/S: cho dù em mới rửa xe xong, kính lái rất sạch mà nó vẫn bị.
Bác thử lau lại kính bằng dung dịch chuyên rửa kính xem thế nào. xe em trước ũng thế, em lau kỹ lại thì hết bác ạh !

Bạn đầu tư chai nước rửa kính bình thường ở tiệm tạp hóa hay bán 15k là Ok rồi, trước khi bạn đổ vào bình nước lau kính thì bạn xịt thẳng vào kính và lấy khăn lau sơ qua, sau đó bạn đổ vào bình nước lau kính và phun thử coi có còn kêu không? Thông thường nếu xe bạn không sài nước lau kính thì xe bám bụi nhiều lâu ngày tạo thành từng mảng bám nên sẻ tạo ma sát gay kêu
Chúc bạn thành công ^^

Hạng C
13/12/11
811
69
28
Bạn đầu tư chai nước rửa kính bình thường ở tiệm tạp hóa hay bán 15k là Ok rồi, trước khi bạn đổ vào bình nước lau kính thì bạn xịt thẳng vào kính và lấy khăn lau sơ qua, sau đó bạn đổ vào bình nước lau kính và phun thử coi có còn kêu không? Thông thường nếu xe bạn không sài nước lau kính thì xe bám bụi nhiều lâu ngày tạo thành từng mảng bám nên sẻ tạo ma sát gay kêu
Chúc bạn thành công ^^
Chính xác, em cũng đã và đang làm như bác này.

4x6 confirmed
Hạng D
2/9/08
2.187
1.701
113
Coi chừng tiếng kêu không phải từ chổi mà từ trục xoay (mòn, khô dầu, cặn bám)... Thử lấy WD40 hoặc RP7 xịt vào, để 1 lát cho ngấm rồi thử lại coi sao!

• Like
Reactions: corolla1998
@ 4x6: nó kêu trên kính lái, khúc ngoài cạnh góc chữ A.
@ milkyqh: Em mua hàng chính hãng Denso của bác PN trên OS luôn.
Dới trời mưa, nó gạt mấy cái đầu ngọt lắm, vậy mà mấy phút sau là nghe kẹt kẹt, bực mình thật mấy bác à. :3dandap: