Hạng D
1/1/08
1.071
2
38
RE: Giá xe Lexus

Bác muaxuan này nói sai nhiều quá
. GS t/c thì cũng không có DVD navi nhé, cái màn hình theo xe là hiển thị thông tin thôi, ghế đều là chỉnh điện 10 hướng. Xe t/c ES và GS không chênh nhau nhiều về các option theo xe(GS hơn HID, memory ghế . . . ). GS mới là xe có tính năng thể thao hơn ES, ES là FWD còn GS là RWD or AWD, nếu cùng là 3.5 thì GS có 303hp còn ES là 272hp(tương đương cam 3.5), lazang t/c cùng 17" nhưng bản rộng của GS là 225 so với 215, cái ghế của GS cũng là dạng ghế thể thao ngồi rất ôm người.
ES có 1 option của gói Ultra-Luxury Package là panorama mà GS mất tiền cũng không có được.

Các phụ kiện như AFS, rèm sau, đuôi cá, parktronic, loa Mark Levinson, DVD navi-camera backup . . .thì cả 2 xe đều phải mua hết. Lái thì GS hơn ES về cảm giác lái.

ES đợt trước thằng em em nó lấy 95k là Ultra-Luxury Package. Hàng lướt GS350 20k km mà 80k$ là em cũng nghi lắm, dễ là GS300 thì đúng hơn
Về LS thì ông em Jackyda nói chuẩn đó

Hạng D
1/1/08
1.071
2
38

Trích đoạn: fantomasgold

Nhân tiện cho em hỏi luôn:
Bạn em chạy Pocher Cayen GTS khi khởi động máy (bấm nút start engine) mỗi lần đều nghe thấy tiếng rít của động cơ (vòng tua máy chắc cỡ 3,5k 4k gì dó). (vù một cái) Nghe rất phấn khích. Cái này la chủ ý của nhà sản xuất.
Bác nào đã chạy GS350 cho em hỏi có giống như vậy khi khởi động động cơ không ạ. Em thì mó máy nhiều lần vì em thích GS nhưng chưa có dịp ngồi lái nó bao giờ.
GS350 đượ gọi là Sport-Sedan car được chưa ạ ???
Em hình như có đọc ở đâu đó rồi mà không được chắc chắn cho lắm:D
GS không có cái tiếng đó đâu bác, tiếng của Posche cayen thì phê rồi, bác làm quả S65AMG cũng có tiếng đó đó:D:D:D
Nhưng em thấy GS hơn Posche cayen ở độ êm ái, Posche xóc quá mặc dù để ở chế độ comfort.
Đã chạy posche rùi thì đi Lexus chán lắm bác ơi

Hạng D
22/12/07
1.971
58
48
35

Còn ES 350 là sedan thể thao 5 chỗ, gần giống CLS 350 và BMW 6 series
em chưa thấy ai trên Thế Giới so ES với cả Bim6 cả :D

Hạng F
10/3/07
9.466
34
48
somewhere I belong

Trích đoạn: jackyda

@muaxuanvinhcuu: bác nhận xét sai về dòng LS xuất dubai và mỹ rồi, nếu là option xe 4 chỗ ngồi thì đều giống nhau hết và bác chỉ phân biệt được bằng cách nhìn cái lazang bên ngoài và cái đền sương mù của hàng mỹ thì luôn luôn sáng khong có nút tắt thôi. Còn nội thất bên trong thì giống nhau hết bác ah chả khác cai gì đâu. Đặc biệt hàng mỹ thì hay bị hỏng cái amlpy lắm đấy các bác ah, muốn sửa thì 500 usd nhé hehe. em biết có vậy thôi.

ông anh nói thế là hàng Dubai hơn hàng Mỹ à??? :D ko chịu ko chịu ^^
em thấy ES của Lexus xấu tệ, có khác gì Cam LD đâu [8|]

Hạng C
11/7/06
731
9.521
93

Ampli làm sao hay hỏng vậy bác. Bác cho e xin chỗ sửa.

Hạng F
2/12/06
5.629
802
113

Dù sao cũng cảm ơn các thông tin của bác muaxuanvinhcuu. Cho đến năm 40t thì em mới hết ghiền GS350, vì em thích tự lái:D

Hạng F
6/5/06
6.838
145
83

ES = IS = C = Serie 3 nếu xét theo phân khúc bác mùa xuân vĩnh cũu ơi:D

IS là sport sedan, ES là luxury sedan ạ:)

Hạng B2
23/8/08
102
0
0

bác mùa xuan sap tàn này tư vấn hay thật:D. fân lọai xe thì fân nhầm, giá thì lung tung ko chính xác 1 tý nào. Lần sau bác lật sách giáo khoa ra trc khi chém bác nhé, chém sai bài thì kỳ lắm. tuy nhiên bác cũng có lòng nhiệt tình(viết dài lê thê và cho hình nữa) mặc dù bộ vi xử lý chưa dc update nên thông tin sai hơ nhiều

Last edited by a moderator:
Hạng D
22/12/07
1.971
58
48
35

Trích đoạn: kanz_min
ông anh nói thế là hàng Dubai hơn hàng Mỹ à??? :D ko chịu ko chịu ^^
em thấy ES của Lexus xấu tệ, có khác gì Cam LD đâu [8|]
em thấy ES cũng đẹp đấy chứ bác , nhìn sắc sảo hơn Cam nhiều :)

Hạng B1
24/5/04
50
0
0
Vietnam

ES đẹp chứ bác.
nhìn ngang đầu và đít xe rất dày dặn. chứ không mỏng như Camry (nhập khẩu model 2007) ở 1 số góc độ. Chính xác là như vậy vì em đang đi xe Camry. 1 vài lần đỗ song song để so sánh với ES vô tình bắt gặp.
Về khả năng cách âm ES cũng tuyệt vời. Chỉ thua LS chút xíu.
Mua ES nên mùa màu sáng (trắng+ bạc) để nổi bật nóc Panaroma là đẹp nhứt.
Sau 2 năm theo dõi em vẫn kết ES nhứt . Và mặ dù rẻ hơn GS giá Base. Nhưng ES vẫn thích hợp với em.
Love ES