Hạng D
21/8/08
1.615
457
83
SG
Giao lộ Minh Phụng-Hồng Bàng (đường đi phía dưới cầu vượt)

Đường Hồng Bàng hướng bến xe Miền Tây về ngã ba Minh Phụng-Bình Thới thì phải rẽ trái. Ở điểm số 1, vì sao không có chốt đèn nhưng ô tô khi vào điểm số 1 đều dừng lại và chỉ đi khi chốt đèn ở điểm số 2 xanh? Trong khi đó em thấy xe 2, 3 bánh chạy ào ào mặc dù có CSGT (các anh hay đứng gần bưu điện quận 11 để bắt xe quẹo trái lấn đường (đã có thớt nói về chuyện này)
Các bác giải thích giúp em với ạ. Em xin cám ơn ạ.
Đừng chọi đá tội em :D

Hạng F
23/3/12
9.246
19.451
113
TP. HCM
Hôm chủ nhật em có đi qua đây, đúng là đi lọng cọng thiệt. Thấy Taxi chạy trước nên chạy theo, may quá ko có CSGT, nếu có chắc tốn BM. Về xem lại thấy mình chạy bậy quá. Có clip minh họa nè. Các bác cứ ném đá thoải mái vì em biết em sai. Mai mốt ko dám nữa.
Chắc chạy như vầy mới đúng nè: Từ Hồng Bàng qua 3/2 hoặc Minh Phụng, chạy hết vạch ngang thứ 1 mới quẹo trái, dừng trước vạch ngang thứ hai, chờ đèn hướng HB trước mặt đỏ mới chạy tiếp qua 3/2 hay MP (giống như chạy ở đoạn HB qua NQ trước BV PNT). Tới MP chờ thêm 1 cái đỏ nữa. Các bác chỉ giáo thêm.

Hạng D
21/8/08
1.615
457
83
SG
Hôm chủ nhật em có đi qua đây, đúng là đi lọng cọng thiệt. Thấy Taxi chạy trước nên chạy theo, may quá ko có CSGT, nếu có chắc tốn BM. Về xem lại thấy mình chạy bậy quá. Có clip minh họa nè. Các bác cứ ném đá thoải mái vì em biết em sai. Mai mốt ko dám nữa.
Chắc chạy như vầy mới đúng nè: Từ Hồng Bàng qua 3/2 hoặc Minh Phụng, chạy hết vạch ngang thứ 1 mới quẹo trái, dừng trước vạch ngang thứ hai, chờ đèn hướng HB trước mặt đỏ mới chạy tiếp qua 3/2 hay MP (giống như chạy ở đoạn HB qua NQ trước BV PNT). Tới MP chờ thêm 1 cái đỏ nữa. Các bác chỉ giáo thêm.
Em đang thắc mắc đoạn vạch ngang khi bác vừa mới quẹo trái: vì sao các xe 4 bánh (kể cả buýt) đều dừng tại đây trong khi nơi đây không có đèn tín hiệu GT

Hạng F
23/3/12
9.246
19.451
113
TP. HCM
Giống như ngã tư HB- LTK và HB - NQuyền, từ HB muốn rẽ trái qua LTK hoặc NQ phải dừng trước vạch ngang ko có đèn chổ này mà phải chờ đèn đi thẳng bên HB phía đối diện đỏ, xe dừng thì bác mới được đi.

Hạng D
20/3/13
1.155
1.637
113
Thứ nhất, đây không phải vòng xoay mà là giao lộ. Thứ 2, nếu bác đi thẳng sẽ cắt dòng xe từ HB đang đen xanh, nếu bác cắt dòng xe đèn xanh thì đương nhiên bác đang trên dòng đen đỏ nên phải dưng lại. Chính xac thì tại vị trí đo bác đang trên trục đèn Minh Phụng.

Hạng D
21/8/08
1.615
457
83
SG
Thứ nhất, đây không phải vòng xoay mà là giao lộ. Thứ 2, nếu bác đi thẳng sẽ cắt dòng xe từ HB đang đen xanh, nếu bác cắt dòng xe đèn xanh thì đương nhiên bác đang trên dòng đen đỏ nên phải dưng lại. Chính xac thì tại vị trí đo bác đang trên trục đèn Minh Phụng.
Trục đèn Minh Phụng thì chỉ có hiệu lực với giao lộ trước trục đèn thôi. OK?

Hạng D
21/8/08
1.615
457
83
SG
Giống như ngã tư HB- LTK và HB - NQuyền, từ HB muốn rẽ trái qua LTK hoặc NQ phải dừng trước vạch ngang ko có đèn chổ này mà phải chờ đèn đi thẳng bên HB phía đối diện đỏ, xe dừng thì bác mới được đi.
Những giao lộ này đều có chốt đèn tín hiệu GT cả mà!

bc1 confirmed
Hạng B2
15/1/13
499
467
63
Vạch dừng ở vị trí 1, theo luật không buộc phải dừng (không có đèn, không có biển stop ngay vạch). Theo lệ thì thường phải dừng như giao lộ HB- LTK, HB-NQ.

Hạng D
20/3/13
1.155
1.637
113
@Nguyentzm: chính xác bác ạ. Vấn đe là trục đen MP co tác dụng với giao lô HB, mà khi bác dưng tại đó bác vẫn chưa qua khỏi đường HB

Hạng F
23/3/12
9.246
19.451
113
TP. HCM
Những giao lộ này đều có chốt đèn tín hiệu GT cả mà!
Có đèn ở giao lộ chứ ko có ở vạch dừng. Cây gõ cũng thế, có đèn ở giao lộ, ko có đèn ở vạch dừng, xe phải dừng.