Tập Lái
26/11/14
1
1
3
36
Nha Trang

\

xem cái này sẻ rỏ hơn
Bước 1 : Xem Đường viền xe ô tô cũ !
[xtable=cellpadding:0|cellspacing:0]
{tbody}
{tr}
{td=left}

Một lần nữa mình hướng dẫn trên web để chúng ta có thể nhận biết và tránh đi những chiếc xe không mong muốn .Điều này rất quan trọng khi bạn mua nhầm 1 chiếc xe đã tung rồi thì thật là tồi tệ nó sẽ khiến tài chính của bạn khó khăn hơn .Xe tung sẽ có máy móc bị hư và chấp vá bởi những thứ lỗi làm chúng ta luôn bỏ tiền ra để sữa chửa và thay thế .Còn 1 điều quan trọng hơn là xe đó không ai mua ,hướng dẫn này sẽ giúp các bạn hiểu rõ hơn .

Khớp nối sau xe captiva bị hở nhiều (dấu viền đỏ)

Mình gạch ô đỏ bạn nhìn kỹ vào sẽ thấy những bụi phấn màu trắng đó là dấu vết xe tút màu sơn lại còn bụi phấn ,phần xem nước sơn này nằm ở bước 2 mình sẽ hướng dẫn kỹ hơn cho bạn .

Captiva cũ 2008 cảng trước

Everest cũ 2007 cảng trước

Sonata cũ 2010 cảng trước có khớp hở

Captiva cũ đời 2007 viền khớp nối đẹp

Mí xe đã tung mạnh thì sẽ để lại dấu vết không đẹp và luôn có kẻ hở của giửa 2 khớp nối ,việc nhìn thấy chi tiết này phải cần điều kiện ánh sang đầy đủ không nên nhìn xe vào buổi tối vì như vậy chúng ta sẽ không thấy rỏ chi tiết móp méo hay rỉ sét của xe đã được làm lại .Lúc xem xe đi một vòng xung quanh xe để biết xe có liền lạc không một cách chính xác nói cho vui là dùng giác quan của mình nhận định .Thường thì nói là có duyên nhưng vấn đề này không quan trọng nữa .mời các bạn xem tiếp bước sau .{/td}
{/tr}
{/tbody}
[/xtable]
- See more at: http://otochinhlanh.com/buoc-1-xem-duong-vien-xe-o-to-cu_n58023_g757.aspx#sthash.3oiUJMg9.dpuf

Bước 2 : Cách xem nước sơn zin và giả zin ôtô cũ .
[xtable=cellpadding:0|cellspacing:0]
{tbody}
{tr}
{td=left}
Công nghệ sơn bây giờ ở Việt Nam đã rất tốt hơn nhiều so với cách đây 5 năm .Hiện tại chỉ còn 1 số vùng hẻo lánh hay các tỉnh ,huyện nhỏ mới làm sơn giả zin không tốt còn hầu như thành phố hay tỉnh lớn đều làm tốt công việc này .Nhưng việc phân biệt màu sơn cần phải có chuyên gia thì mới có thể phân biệt tốt được, điều đó bây giờ không còn quan trọng nhiều mình sẽ giúp anh chị những điều căn bản nhất có thể thấy được xe đã sơn chưa .Bây giờ mình lấy chiếc ôtô cũ innova 2006 làm ví dụ minh họa cho các bạn nhìn :

Nhìn thanh nẹp cửa hay khớp nối nhìn kỹ sẽ thấy lồi lõm

Do sơn gần cao su khúc này thường lấy giấy che lại nên dễ phát hiện sơn
bong tróc ,nhìn kỹ sẽ thấy sơn cũ và sơn mới

Nẹp cửa này do cũ nên không bám sát khi sơn lên sẽ tạo khoảng hở

Những viền xe như thế này xem kỹ bạn sẽ thấy sơn bị lem ra
Nếu sơn là màu đen thì cần phải dùng ngón tay thử độ nhám

Đó là những hình ảnh cho ta thấy được xe bị sơn .Nhưng đôi khi thợ sơn quá đẹp và quá kỹ sẽ không để lại những dấu vết này sẽ khó cho bạn nhận biết .Một người biết xem xe giỏi (cò ô tô cũ - cách gọi quen thuộc) thì những điều này họ không cần nữa mà xem nước da cam của xe cũng biết chiếc xe này có bị tút không .Vì vậy nếu bạn thiếu kinh nghiệm thì nên nhờ 1 người trong lĩnh vực này chỉ cho mình biết ,nhớ là lựa người xem phải đáng tin cậy và trong nghề .Tốt hơn bạn nên đặt xe hay mua xe ở salon ô tô đã qua sử dụng uy tín nhất . cám ơn các bạn đã xem{/td}
{/tr}
{/tbody}
[/xtable]
- See more at: http://otochinhlanh.com/buoc-2-cach...-oto-cu_n58042_g757.aspx#sthash.R0dxHVJo.dpuf

• Like
Reactions: thongtha
Hạng C
28/8/14
530
198
43
35
Cái này chỉ thằng mù mới không biết thôi. sờ sờ trước mắt vậy mà. mấy xe bác chủ giới thiệu trên này những xe đó sơn ở ngoài thợ tay ngang làm. nên mới để lại những hình ảnh xấu đến vậy. Chứ như trong hãng thì không có xấu vậy đâu nha. Chỉ có dân trong nghề mới dám khẳng định đâu là xe sơn lại. sơn zin.