Hỏi/Đáp Kỹ Thuật giúp dùm e hyundai i10 các bác ơi

Tập Lái
9/8/13
8
5
8
chuyện như thế này:
sáng chủ nhật vừa rồi ( 19.10) em có đi rửa xe ....sau đó chạy về cửa hàng cách 2km..
đến tối e chạy về nhà cách 4km thì thấy máy lạnh tự nhiên bị yếu....đến sáng thứ 2 em chạy..thì máy lạnh bị tắt luôn..và nước giải nhiệt báo nhiệt độ cao ( H ) tới vạch đỏ luôn...nước sôi lên bóc khói..hoảng quá e đừng lại...khoảng 30p ..e chạy về gara ...về vừa tới lại bóc khói tiếp...và giờ e ngồi viết bài này..

các bác tư vấn giúp e..xe e bị gì vậy...và khả năng có khi nào bị hư cánh quạt ko.......hoặc các bác biết gara nào uy tín giúp e với...xe e có bảo hiểm 2 chiều..
cảm ơn mọi người đã xem tin

Hạng B2
21/7/14
149
97
28
38
Hồ Chí Minh
Hiện giờ xe anh thế nào rồi
chuyện như thế này:
sáng chủ nhật vừa rồi ( 19.10) em có đi rửa xe ....sau đó chạy về cửa hàng cách 2km..
đến tối e chạy về nhà cách 4km thì thấy máy lạnh tự nhiên bị yếu....đến sáng thứ 2 em chạy..thì máy lạnh bị tắt luôn..và nước giải nhiệt báo nhiệt độ cao ( H ) tới vạch đỏ luôn...nước sôi lên bóc khói..hoảng quá e đừng lại...khoảng 30p ..e chạy về gara ...về vừa tới lại bóc khói tiếp...và giờ e ngồi viết bài này..

các bác tư vấn giúp e..xe e bị gì vậy...và khả năng có khi nào bị hư cánh quạt ko.......hoặc các bác biết gara nào uy tín giúp e với...xe e có bảo hiểm 2 chiều..
cảm ơn mọi người đã xem tin
theo bác mô tả thì có thể quạt tản nhiệt không hoạt động. bác mở cabo và nổ máy bật máy lạnh cai cái quoạt nó có quay không. nó không quay là teo rồi bác ra gara kiểm tra quạt điện đóm lại là ok

Tập Lái
9/8/13
8
5
8
hix....thợ mới kiểm tra xong...teo cái quạt giải nhiệt...vừa hết than quạt, đồng thời bị cháy...theo các bác giờ thay cái mới luôn hay sửa lại..nghe bác thợ nói là sửa lại cũng 9, 10 với cái mới...

Hạng F
24/4/14
6.415
13.741
113
SG
xe còn bảo hành ko bác? Nếu còn vô hãng bắt đền
ko thì bác gọi bảo hiểm thử

Tập Lái
27/10/13
11
1
3
Phụ tùng Hd giờ rẻ mà bác,thay kaj mới đi cho ngon,em có mấy thằng bạn làm phụ tùng,có ji alo em.0908395509.em tên Nhớ.

Tập Lái
9/8/13
8
5
8
xe mình thì mới hết bảo hành..có bảo hiểm 2 chiều mà nghe nói ko chịu chi phí này...

Tập Lái
9/8/13
8
5
8
Cái mô tơ cháy có thể hư luôn cánh.Thay thì chẳng bao nhiêu tiền.Sợ là sôi nước quá nhiệt kìa không lo hả bác.
moter ko có cháy bạn ơi, chỉ là hết than quạt và nó làm hư đầu quay thôi.....và quạt k quay đc nên có hiện tượng nước sôi đó bạn....