Tập Lái
27/5/14
34
42
18
E là lái mới, mới mua lại xe của người bạn, xe này lúc trước bạn e mua của ng khác, chỉ công chứng ủy quyền sử dụng đến giờ. Giờ e muốn sang tên e thì làm thế nào cho đúng với luật mới chuẩn bị áp dụng 1/6. Hơi phức tạp là bạn e đang công tác nước ngoài, hợp đồng ủy quyền giữa chủ cũ và bạn e bỏ đâu tìm ko thấy, chỉ còn mỗi cà vẹt, bảo hiểm, đăng kiểm xe.

Giờ e liên lạc chủ cũ đứng tên trên cà vẹt thì ko tìm đc, e lại ở khác Quận với chủ cũ, vậy e có phải rút hồ sơ gì ko hay cứ đến đúng Quận mình làm thủ tục và làm cam kết chịu trách nhiệm trước pháp luật ? E lần đầu mua 4B nên gà mờ mấy cái thủ tục này, mong các bác hướng dẫn giúp. Thanks các bác !

P/s: bạn e bảo cứ để thế chạy, đỡ tốn tiền trước bạ nhưng vì e là ng mua thứ 3, ko có hợp đồng mua bán/ủy quyền với chủ xe cũ, liệu để thế chạy và nếu xui xẻo gặp phiền phức với xxx thì khi đi đóng phạt có bắt buộc phải có chủ cũ ko?

Hạng D
14/1/09
1.005
177
63
49
Chắc khó, nhờ dịch vụ họ tìm chủ cũ cho bác
Bây giờ công chứng nó còn có tiết mục đóng dấu :"bản bên mua", "bản bên bán", nếu giữ nhầm CA họ còn không cho làm thủ tục sang tên :-(