Hạng D
14/9/05
2.654
138
63
MORRISON EXPRESS VN
Chào các bác ! Chả là tuần sau em có cái đám cưới ở Gò Công (Ấp Giồng Cát, Xã Long Hòa), em chưa về Gò Công lần nào cả ! Em xem bản đồ thì thấy có 2 đường đi:
-Đi QL50 Nhà Bè thì phải qua phà, em nghe phà không được tốt lắm cho loại xe sedan, đường này đi khỏang 60km
-Đi đến Mỹ Tho thì có đường rẻ trái thêm 30 km nữa là đến nhưng em không để ý ngã rẻ nằm chổ nào ?
Theo các bác thì em nên đi đường nào cho tốt, em cũng ngán qua phà lắm:D:D
Cám ơn các bác trươc nhé

Hạng B2
4/9/06
354
7
18
49
RE: Giúp em đường đi Gò Công (Tiền Giang)

Trích đoạn: binhtri

Chào các bác ! Chả là tuần sau em có cái đám cưới ở Gò Công (Ấp Giồng Cát, Xã Long Hòa), em chưa về Gò Công lần nào cả ! Em xem bản đồ thì thấy có 2 đường đi:
-Đi QL50 Nhà Bè thì phải qua phà, em nghe phà không được tốt lắm cho loại xe sedan, đường này đi khỏang 60km
-Đi đến Mỹ Tho thì có đường rẻ trái thêm 30 km nữa là đến nhưng em không để ý ngã rẻ nằm chổ nào ?
Theo các bác thì em nên đi đường nào cho tốt, em cũng ngán qua phà lắm:D:D
Cám ơn các bác trươc nhé

Nghe tên hình như là gần sát nhà ông bà gia em. Nếu đúng thì nó cách Thị xã Gò Công chút xíu hà :D Nếu tính từ Q.1 thì khoảng 70km

Quốc lộ 50 (hay 52 hông biết) mà đi thì đường xấu lắm. Bác có thể đi theo quốc lộ 1a đến chợ Gò đen thì bác rẽ trái. Bác đi đến cái ngã tư đèn xanh đèn đỏ (suốt con đường chỉ có một cái nên bác không lo nhầm) thì bác rẽ phải là ra ngay chỗ Cần Đước, đường tốt mà trống lắm. Từ Cần Đước bác đi khoảng 10km thì đến phà Mỹ Lợi, qua phà thêm khoảng 12km là tới thị xã Gò Công là đường tốt rồi. Tới đó bác hỏi người ta sẽ chỉ đường cho bác (vì em chỉ nữa thì nó rối lắm :D) Qua phà cũng không có gì đâu, ngoại trừ gặp lúc nước ròng thì chú ý gầm chút là xong. Em mỗi khi về quê kêu taxi đi thường đi theo đường này

Còn đi theo đường Mỹ tho thì em không rành lắm vì gần như không đi bao giờ...

Người Mỹ Tho trả lời đây (bác jutintran ở Đà Nẵng phải khg:D:D)
Cách 1: Cái đường đi qua chợ Gò Đen mà bác chỉ đó chính là đường đi bằng QL 50. Nhưng khg nên đi theo hướng đó. Bác bỉnhti cứ phang thẳng cầu Nhị Thiên Đường, sẽ qua Cần Giuộc - Cần Đước rồi tới phà Mỹ Lợi. Phà cũng dễ đi thôi, đường cũng tốt mừ. Đi gần hơn hẳn. Qua phà Mỹ Lợi tí thì tới Tx Gò Công. Bác hỏi đường đến nơi bác muốn, dân sẽ chỉ rất nhiệt tình. Khoảng cách khỏng 70km.
Cách 2: Đi thẳng QL1A tới ngã ba Trung Lương (68km). Đi thẳng vào Tp Mỹ Tho, cứ đi thẳng, tí sẽ qua cầu Nguyễn Trãi, đi thẳng đến cuối đường gặp ngã ba ==> rẽ trái ==> đi ngang Chợ Cũ, gặp ngay ngã tư dèn xanh đỏ ==> rẽ trái ==> đi 500m đến cuối đường gặp ngã ba ==> rẽphải ==> đi khoảng 300m cuối đường gặp ngã ba ==> rẽ trái ===> từ đây bác đi qua huyện Chợ Gạo ==> thị xã Gò Công (35km)
Đến Gò Công bác mua mắm Chà. Đây là đặc sản Gò Công. Về ăn thịt luộc cực ngon.
Chúc bác có một chuyến đi vui vẻ.

Hạng D
14/9/05
2.654
138
63
MORRISON EXPRESS VN

Cám ơn bác bomdien :D, có thời gian đi theo cách thứ 2 bác chỉ sẻ vivu hơn bác nhỉ ?em thấy gần Trung Lương có ngã 3 với bảng chỉ dẫn Chợ Gạo (rẻ trái) thì có đi đường đó được không bác nhỉ? ;)

Trích đoạn: binhtri

Cám ơn bác bomdien :D, có thời gian đi theo cách thứ 2 bác chỉ sẻ vivu hơn bác nhỉ ?em thấy gần Trung Lương có ngã 3 với bảng chỉ dẫn Chợ Gạo (rẻ trái) thì có đi đường đó được không bác nhỉ? ;)

À...đi đường đó cũng OK...đó là đường tránh khg qua Tp Mỹ Tho ý mà. Nhưng bác cứ chạy thẳng vào Mỹ Tho cho em. Tp Mỹ Tho bé tí mà dễ thương, đường đi em chỉ rồi đó...dễ đi lắm.

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG

Theo em, tuỳ nơi bác đang ở mà chọn hướng đi cho gần:
- Thứ 1: Từ Q4 ra đường Nam NB - Bắc Bình Chánh, tới ngã tư đèn đỏ, quẹo trái là QL 50 (đường xấu), đi đến Cần Giuộc, đi tiếp như các bác trên chỉ.
- Thứ 2: Từ Cầu Nhị Thiên Đường chạy thẳng, quan ngã từ đèn đỏ là QL50.
- Thứ 3: Từ Q6, BChánh, Bình Tân, Q11 đi theo QL 1 đến Trung Lương, đi tiếp như các bác trên chỉ.
- Thứ 4: Từ Q6, BChánh, Bình Tân, Q11 đi theo QL 1 đến ngã tư đèn đỏ Gò Đen, đi tiếp như các bác trên chỉ.

Hạng D
14/9/05
2.654
138
63
MORRISON EXPRESS VN

Hihi, cám ơn các bác nhiều ! Món mắm Chà em sẻ để ý mua, nghe bác nói mà ...thèm thịt quá rồi:D

Hạng C
10/9/07
971
66
28

e thấy đi QL 50 thì cảnh ven đường hay hơn có mùi đồng quê hơn, bác đi cung này sẽ khám phá thêm nhìu cái mới, nhưng bác đi pre thì chỉ ngại mấy cây cầu gỗ, cao và rất xấu, không biết bi giờ ng ta đã sửa lại chưa, nhìu kinh nghiệm như bác chắc không đến nỗi cạ gầm, e thấy tốt nhất lúc đi ăn cưới nên đi theo hướng Mỹ Tho cho....sạch sẽ và cho nó lành, ăn cưới trước roài bận về có chút hơi men....phi theo hướng QL50 khám phá luôn :D cho chắc ăn bác hỏi thăm mấy bác tài chạy xe dù đường này là biết ngay í mà.

Chúc bác ăn cưới vui nhé :D

Hạng B2
4/9/06
354
7
18
49

Trích đoạn: Walkalone

...chỉ ngại mấy cây cầu gỗ, cao và rất xấu, không biết bi giờ ng ta đã sửa lại chưa

Vậy là chắc bác đi cách đây khoảng gần 10 năm :D. Giờ chỉ còn duy nhất một cây còn đang xây thôi, còn lại là ngon lành hết rồi... Nhớ hồi đó đi gắn máy nhiều khi ló lên dốc cầu thấy nguyên một cái xe tải đang đi lại => thối lui cho nó qua rồi mới đi cho chắc ăn ;):(