Tập Lái
4/7/11
7
0
0
thích Win từ lâu nhưng nay mới có điều kiện mua. Nhưng em lại ko am hiểu về dòng này.
Bác giúp em phân biệt Win nhật với Win indo, tàu... ..khác nhau ở điểm nào ?
Có 1 bác bán chiếc Win nhật...đã làm lại máy....đã sơn lại xe.....Giá 10tr....giá đó có hợp lý ko ạh ?
Mong mọi người giúp...thanks nhiều

Tập Lái
17/4/11
10
0
0
Giá đó được đấy bác ạ! Có nhiều con làm lại giá còn 14-15triệu ấy chứ. Tất nhiên bác phải xem linh kiện thay thế là đồ Zin hay lô nữa
Bác cứ chụp ảnh rồi post lên càng chi tiết càng tốt thì anh em mới oánh giá được. Cách nhận biết đồ lô đồ zin thì em nghĩ cũng hơi khó, nhận biết bằng mắt thường thì đồ lô chi tiết không đẹp, góc cạnh không sắc sảo bằng. Ví dụ, xi-nhan KGD, Giảm sóc Showa, Lốc máy bên trái có tem màu ten khuyến cáo nên sử dụng dầu nhớt Federal oil. Gắp sau cũng có thông tin xe do PT Federal Astra Indo sản xuất (nhưng xe sơn lại chắc không còn). Vành xe có chữ Hm 18-1.4 F và Hm 17-1.6 R... Đồ zin thì phía trong có chi tiết mã sản phẩm...
Xe win indo khác xe Tung Cẩu lớn nhất là không có đề... Còn nhiều chi tiết khác nữa, có thể nhìn xe thì bít nhưng diễn giải thì hơi khó.

Tập Lái
4/7/11
7
0
0
thanks anh !
vậy xe win nhật là không có đề, còn win indo với win tàu là có đề. đó là cái dễ phân biệt nhất phải không ah ?

Hạng B1
7/7/11
68
58
18
Win Nhật... chưa nghe bao giờ...chỉ có Win 100 Honda ráp ở Indonesia... và hàng khựa, Sufat... nhưng hàng của khựa và Sufat là 110 và có đề còn hàng Indo chỉ 100 và đạp!!!!!!!

Hạng B1
7/7/11
68
58
18
Anh trangbom09 có gì nhá máy qua 0917.246.037 hôm nào mình chạy ra trảng bom ucf...tuần mình chạy ra đó khoảng 3 lần!!!

Tập Lái
4/7/11
7
0
0
vâng, cám ơn mọi người nhiều, nhưng sao có người nói có win nhật, có người lại không nhỉ,,,,nhật khác indo mà

NM
Hạng B2
20/2/11
154
1
0
Honda Win 100 được lắp ráp tại Indonesia từ 1988 - 2005. Ban đầu, linh kiện gần như được nhập hoàn toàn từ Nhật Bản. Dần dần, tỷ lệ nội địa hóa phụ tùng tăng dần.
"Win Nhật" hay "Win Thái" chỉ là cách gọi "sính ngoại" của người VN, đều chỉ Honda Win 100. Còn Loncin Win hay Sufat Win là những sản phẩm nhái Honda Win 100 do TQ và VN sản xuất.
Tóm lại, chỉ có Honda Win 100!
Muốn đánh giá đầy đủ một chiếc Win cũ, phải quan sát và kiểm nghiệm thực tế. Hình ành và thông tin từ người bán chỉ mang tính chất tham khảo.

Hạng B1
10/8/10
51
0
6
bằnggiả nói:
Giá đó được đấy bác ạ! Có nhiều con làm lại giá còn 14-15triệu ấy chứ. Tất nhiên bác phải xem linh kiện thay thế là đồ Zin hay lô nữa
Bác cứ chụp ảnh rồi post lên càng chi tiết càng tốt thì anh em mới oánh giá được. Cách nhận biết đồ lô đồ zin thì em nghĩ cũng hơi khó, nhận biết bằng mắt thường thì đồ lô chi tiết không đẹp, góc cạnh không sắc sảo bằng. Ví dụ, xi-nhan KGD, Giảm sóc Showa, Lốc máy bên trái có tem màu ten khuyến cáo nên sử dụng dầu nhớt Federal oil. Gắp sau cũng có thông tin xe do PT Federal Astra Indo sản xuất (nhưng xe sơn lại chắc không còn). Vành xe có chữ Hm 18-1.4 F và Hm 17-1.6 R... Đồ zin thì phía trong có chi tiết mã sản phẩm...
Xe win indo khác xe Tung Cẩu lớn nhất là không có đề... Còn nhiều chi tiết khác nữa, có thể nhìn xe thì bít nhưng diễn giải thì hơi khó.
Xe em đầy đủ thông tin. Hehehe!!!