Hạng C
4/12/06
579
15
18
Em muốn tìm đường đi từ Bến tre qua Vĩnh Long . Bác nào biết chỉ giúp em với , Cam ơn ,

23/10/06
14.638
5.121
113
RE: Giúp em tìm đường đi Vĩnh long

Năm ngoái em có đi một lần với thằng bạn em rồi nhưng bằng xe máy, Có đoạn đường đất đỏ, hẹp, chỉ một xe 4 bánh trở lên đi được thôi, có xe ngược chiều thì tìm nhà dân nào có sân trống lủi vô thì mới qua được! Đoạn đường này khoảng hơn 10km. Có qua một chiếc phà nhỏ nhưng tới 6h chiều là nghỉ. Bạn em nó nói đó là đường quy nhất qua Vĩnh Long gần nhất (đi từ hướng SG qua).

Hạng C
27/6/07
889
1
18

bác có thể đi bằng 3 đường. Nếu từ thị xã BT, thì bác qua tiền giang đi cầu mỹ thuận qua vĩnh long

nếu bác từ mỏ cày, thì đi về hướng cái mơn - chợ lách, qua phà gì em quên rồi, nhưng cứ hỏi phà qua vĩnh long là ok, đường tốt dễ đi, chỉ đi thẳng, có hướng dẫn rõ ràng. khi qua phà sẽ tới địa phận xã thanh mỹ (hình như huyện long hồ) - vĩnh long

nếu bác từ thạnh phú, có thể qua đò đi trà vinh lên vĩnh long (nếu bác đi xe 2 bánh) nếu đi xe 4b thì chỉ có thể đi 2 cách bên trên

Last edited by a moderator:
Hạng C
4/12/06
579
15
18

Các Bác có biêt khoảng cách đường đi là bao xa không ? Hoặc thời gian đi bao lâu ?Em cần tính toán chính xác mới được . Em muốn đi từ Bình Đại các bác nờ . Thaks

Hạng C
27/6/07
889
1
18

từ bình đại thì đơn gianr nhất bác đi qua ngã tiền giang

từ thị trấn bình đại bác ra tới ngã tư trúc giang hình như cũng 60km rồi. từ trúc giang tới tiền giang cũng tầm 15km. từ TG đi tới cầu mỹ thuận khoảng 68km là tới địa phận vĩnh long - đồng tháp.

từ thị xã bến tre hình như cũng có thể qua vĩnh long, nhưng em kg rõ có thể đi bằng 4b kg, em chưa đi bao giờ

bác muốn tư vấn, nên nói rõ đi tới đâu ở vĩnh long? nếu gần cầu mỹ thuận hoạc ngay thị xã vinh long thì đi qua ngã tiền giang là xong
nếu giáp trà vinh thì mới cần tính toán quãng đường.

Hạng D
17/7/07
3.452
33
48
Sài-gòn
Dân SG còn biết, U Bình Đại mà hổng biết !?
http://www.xehoivietnam.net/viewtopic.php?f=16&t=4075

Đường SG - VL / SG - Trà Vinh qua Bến Tre dù có gần hơn nhưng chưa chắc nhanh hơn cầu Mỹ thuận : phải qua nhiều phà, các phà luôn chờ đầy xe mới chạy.

Đường 10 bánh cũng chạy được tuốt luốt nói chi 4 bánh