Hạng F
22/12/10
7.692
8.763
113
TNL Solutions
www.tnlsolutions.com
Em giờ mới thấy được cái thớt này. Xem sơ qua một lượt và có vài điều muốn nói để thấy quan điểm của em và ace GMFC dành cho OS.

1. Giải OS 2014 vừa rồi:
Cho phép em quote còm của bác Jangnhut:

Điều bác nói thì đúng với tinh thần nhưng khác với những gì diễn ra và lỗi do BTC (cái này có bác Không Ai Cả chi hội XNL cũng đã phản đối rất nhiều nhưng vô hiệu). Ngay từ buổi họp HT/HP đầu tiên để bàn về điều lệ giải OS 2014. Đã có một vài HT/HP góp ý thay đổi một số điểm nhưng cuối cùng hơn 95% HT/HP, phuhaonguyen và Hải Lơ đều xác nhận giữ nguyên điều lệ giải 2013.
Bản thân em cũng tham gia thi đấu các giải OS trong những năm trước nên cũng biết thực lực của đội GMFC như thế nào. Xin nói thêm, thời bác Dorive làm HT của GMFC thì việc gian lận (nếu có) cũng đã gây tranh cãi, và chính Hải Lơ và bác phuhaonguyen đã chất vấn. Nhưng các bác nên nhớ, đó là chuyện của năm 2013.
Cho đến lúc em lên làm "lãnh đạn", bản thân em cũng rất quan tâm đến giải OF Futsal hàng năm nên việc đi họp là để nắm thông tin phổ biến lại cho anh em nhằm chuẩn bị cho giải. Em rất tự tin rằng, với điều lệ giải như năm 2013 thì GMFC hoàn toàn hợp lệ, việc gian lận thì em cam kết 100% không hề có. Mọi việc tưởng chừng đâu êm đẹp, bất ngờ bác Hải Lơ lại thay đổi điều lệ: Cầu thủ tham gia phải có bằng lái B2.
Lúc đó em không đồng tình bỡi lý do:
- Đã họp rồi, đã quyết rồi thì không nên thay đổi, phải tôn trọng ý kiến của các HT/HP.
- Sau khi em phản đối thì bác Hải Lơ có còm với em, nội dung đại khái là: .....không làm như vậy sao loại được gà của GMFC. Điều này em xin lỗi, cho chửi cái.....cái định mệnh, đời Dorive có thể gian lận nhưng đời của Poorguy thì đóe có nhóe. Đúng theo điều lệ giải thì cứ truy thoải mái. (cái này nếu hỏi thêm bác thangtnl thì dư sức biết).
Mà thôi, em cũng tạm chấp nhận với thay đổi của Hải Lơ và đồng ý tham gia giải với mục đích vui là chính, dù sao đội mình cũng íu xìu rồi. Các cầu thủ đã từng chơi với GMFC trên 2 năm, chinh chiến các nơi chỉ để mong một ngày góp sức mình đưa GMFC đoạt thêm những thành tích cao hơn. Chỉ tiếc rằng họ không có bằng B2, mà khi xưa OS đâu cần bắt buộc anh em thành viên phải có bằng lái xe 4B, và phải có 4B mới là thành viên.
Rồi khi giải sắp đến, tiền đã đóng. Các kụ trong chi hội khác lại cãi nhau ỏm tỏi về B2 và B1 bla bla bla.....Tuy B1 và B2 cũng như nhau nhưng khi vào cuộc chơi nó ảnh hưởng đến các cầu thủ của các chi hội khác lắm lắm (GMFC hết ảnh hưởng rồi heheehe). Em thấy tình hình không ổn nên mới tuyên bố : " Nếu BTC thay đổi thêm cái B1 nữa là GMFC bỏ cuộc".
Và đúng như dự đoán, BTC muốn làm hài lòng các đội khác, hoặc muốn dìm GMFC thì cứ thoải mái. Với quyền lợi bản thân và lòng tự trong..........GMFC không tham gia giải là đúng.

Không kể ra thì không ai biết, có nhiều bác cũng biết rất rõ tình hình lúc đó nhưng bơm vá đấm xoa để che đi cái khiếm khuyết và bảo vệ BTC thôi.

2. Giải OS 2015 (nếu có):
Các thành viên và BQT diễn đàn otosaigon cứ thoải mái bàn luận, trao đổi, góp ý để có được cái điều lệ cuối cùng. GMFC sẽ hết mình (nếu đủ điều kiện) nhằm mang lại các hoạt động thường niên của diễn đàn, tạo không khí và tinh thần thoải mái cho thành viên chi hội.

Em xin hết, các bác có thể ném đá thoải mái, em nhận hết vì sang năm em có kế họach sữa nhà.

@Poorguy: Bỏ dòng trên đi.

23/10/06
14.638
5.121
113
Chuyện đã xong, cãi gì nữa! Năm tới chỉ cần có bằng lái oto là đá thôi! Điểm điếc gì mất sạch rồi! :p

23/10/06
14.638
5.121
113
Hiện tại em dự định tổ chức đá league cho các đội vào tháng 9 tới. Về tiêu chuẩn cầu thủ đã đá giải OS các mùa trước, cầu thủ có nick trên 2 năm và vẫnòn sinh hoạt đều đặn trên OS, cầu thủ mới dưới 1 năm chỉ được 1 người thi đấu trên sân... Các trận đấu đá trên 1 sân (dự định là SCSC) vào thứ 4 hàng tuần. Mỗi tuần có 2 cặp đấu. Giải đấu chia làm 2 giai đoạn đá vòng tròn tính điểm cả 2 giai đoạn (có thể dựa trên thành tích này để chọn 6 đội đá giải OS vào tháng 5 hàng năm) giữa 2 giai đoạn nghỉ 2 tuần.

Về chi phí các đội tự chủ động tính tại sân gồm tiền sân, 2 trọng tài, nước... Về giải thưởng ai có gì thưởng nấy, có thể xin tài trợ để làm cup và huy chương cho đội vô địch. Các giải thưởng tự gom tự góp khác...

Các đội có ý định tham gia đăng ký tại đây để xem xét đông đủ kéo được phong trào thì đưa vào thực hiện ngay trong tháng 9 nhé!

Chỉnh sửa cuối:
MEP Vaccine Hero
22/5/12
10.005
75.299
113
Hiện tại em dự định tổ chức đá league cho các đội vào tháng 9 tới. Về tiêu chuẩn cầu thủ đã đá giải OS các mùa trước, cầu thủ có nick trên 2 năm và vẫnòn sinh hoạt đều đặn trên OS, cầu thủ mới dưới 1 năm chỉ được 1 người thi đấu trên sân... Các trận đấu đá trên 1 sân (dự định là SCSC) vào thứ 4 hàng tuần. Mỗi tuần có 2 cặp đấu. Giải đấu chia làm 2 giai đoạn đá vòng tròn tính điểm cả 2 giai đoạn (có thể dựa trên thành tích này để chọn 6 đội đá giải OS vào tháng 5 hàng năm) giữa 2 giai đoạn nghỉ 2 tuần.

Về chi phí các đội tự chủ động tính tại sân gồm tiền sân, 2 trọng tài, nước... Về giải thưởng ai có gì thưởng nấy, có thể xin tài trợ để làm cup và huy chương cho đội vô địch. Các giải thưởng tự gom tự góp khác...

Các đội có ý định tham gia đăng ký tại đây để xem xét đông đủ kéo được phong trào thì đưa vào thực hiện ngay trong tháng 9 nhé!
thời thế đổi thay;)