Thảo Luận Chung Góp ý với bác Chánh !!!

OSOM
23/4/07
9.165
10.192
113
Có lẽ phải lập thớt này để tập hợp những góp ý của diễn đàn với Bác Chánh, về những cái chưa/bất hợp lý hay những cái vô lý về đường sá, biển báo các loại, v.v... để không những Bác Chánh xem xét lại mà còn các chủ phương tiện cập nhật thông tin cần thiết nhỉ !!!
Mình mở màn nhé, các bác khác cùng ủng hộ nếu thấy cần thiết và có "hứng".

Quốc lộ 22 :
1. TỐC ĐỘ : tối đa hiện nay là 50km/h cho xe 4B là chưa hợp lý với quy mô là đường Quốc lộ. Gây lãng phí, tăng thời gian lưu thông vận chuyển hàng hóa và hành khách. Mặc dù đường này được dành riêng cho xe hơi, còn 2B đã có đường riêng.
Phương án đề nghị : Thí điểm tăng dần tốc độ tối đa lên (ví dụ tăng lên từ : 60km/h) - Sau một/vài tháng đánh giá hiệu quả sẽ thấy rõ - Như đối với Điện Biên Phủ, Trường Chinh và Nguyễn Văn Linh.

2. LÀN XE : Hiện cho phép xe con được phép chạy vào làn xe tải đoạn từ Ngã tư An Sương đến cầu vượt Củ Chi. Tuy nhiên vẫn sử dụng biển báo cũ và gắn thêm biển phụ bằng chữ khá nhỏ phía dưới, vị trí cắm biển lại là lề đường (chứ không gắn ngay trên làn đường dành cho xe hơi) nên KHÓ quan sát hết, hoặc chỉ XEM được HÌNH mà không ĐỌC kịp CHỮ (xem hình minh họa)
Phương án : Làm mới lại biển báo bằng HÌNH (bỏ biển phụ bằng chữ) và gắn ngay dải phân cách làn đường xe hơi (giáp với làn đường xe 2B)

3. Biển cấm xe 2-3B vừa thừa lại vừa che khuất biển báo tốc độ phía sau.
4. CHỮ TRÊN BIỂN : Biển báo tốc độ tối đa thì CHỮ QUÁ NHỎ khó quan sát.

Last edited by a moderator:
Hạng C
20/7/10
522
6
0
47
E rất phục Bác về việc cập nhật, thông báo, cảnh giác,...về GT cho bọn E nhưng E e rằng mục này không đến tay thèng Chánh đâu, chúng đâu phải thất học mà nhìn cách chúng cắm biển...ngu quá là ngu!
Thèng Chánh đặt biển ngu để làm bẩy cho thèng An hốt tiền, chắc chúng có ăn chia???

Hạng D
24/11/06
3.931
19.024
113
Vietnam
Cứ tưởng bác này complain về dịch vụ phà đi PQ của bác CHAIN, hehehe

OSOM
23/4/07
9.165
10.192
113
Ha Sonata nói:
Xin lỗi, em nhớ không lầm là tuần trước em đi, "hình như" QL 22 lên 60km/h rồi ạ. Bác nào mới đi nhất cho cái thông tin nào.
Mình mới đi Củ Chi về chiều nay, tốc độ tối đa vẫn như cũ thôi (50km/h)

Chi Hội Trưởng S.O.S
8/1/11
21.506
163.201
113
12
tp HCM
trenduonggiobui.wordpress.com
XaGan nói:
Ha Sonata nói:
Xin lỗi, em nhớ không lầm là tuần trước em đi, "hình như" QL 22 lên 60km/h rồi ạ. Bác nào mới đi nhất cho cái thông tin nào.
Chà, em lộn với đường nào mới lên 60 rồi???

Hạng C
16/7/08
674
0
16
45
SAGO
otosaigon
nếu biển báo mà hợp lý và để chổ gõ tầm nhìn thì mấy bác GT nhà ta chỉ có nước là húp cháo thôi....

Hạng D
2/7/09
3.405
81
63
Q.Tân Phú Tp HCM
Ha Sonata nói:
XaGan nói:
Ha Sonata nói:
Chà, em lộn với đường nào mới lên 60 rồi???
Không lộn đâu bác. Trường Chinh đã cắm cái biển 60. Khúc qua An Sương. Còn bên kia chắc đã gắn. Mai em cập nhật cho.

Hạng D
8/12/07
2.662
258
83
Trường Giáo dưỡng
Các bác ráng chờ ít bữa nhé, ông phó Chánh mới té lầu chết nên chưa có ai làm thay, hy vọng ông sau sẽ lưu ý việc này của bác chủ thớt