Tư Vấn Chia Sẻ Góp ý với ThanhBinh Auto

Hạng C
26/3/13
918
681
93
45
Chào bác thanh bình auto, thứ bảy tuần trước 15/6/2013 buổi sáng mình có ghé bác ở Trần Bình Trọng mua mặt dưỡng focus để lắp cho DVD JVC-AV70BT và lắp camera lùi
về đầu DVD mặt dưỡng, lắp OK, camera lùi lắp chuẩn, chất lượng tốt. Tuy nhiên hôm nay mình có việc chạy xe ra mở cốp để bỏ đồ thì vừa nắm tay vào nhấc nhẹ phạt là cả thanh nắm bay ra khỏi nắp xe. Mình xem kĩ lại thì thấy cả thanh mắm đó giờ chỉ còn gá vào xe bằng 2 cái lẫy nhựa hai đầu, còn 4 con ốc vặn để siết cố định vào thân xe ko hề bắt ốc trong .

0

0

MÌnh có gọi điện cho bác Thanh Binh, bác có bảo mình ghé để xem lại, nhưng chỗ mình lên bác xa và mình cũng bận đi làm giờ hành chính nên có lẽ ko ghé bác được, có lẽ mình ghé vào Ford Phổ Quang cho thay nhớt và nhờ họ bắt lại, giờ nắm mở cốp phải cố nắm thật nhẹ và 1 tay nắm 1 tay đỡ nắp chứ ko là nó bung ra liền.
Mình đánh giá cao thái độ của bác chủ, nhưng mình cũng post bài lên đây với thái độ góp ý về cách làm việc của nhân viên bác để họ làm cần thận có có trách nhiệm hơn, đành rằng sai thì sửa, nhưng mỗi lần sai như vậy gây phiền toái cho người dùng nhiều lắm.

Việc rất nhỏ, ko gây ra thiệt hại gì, nhưng đôi lời góp ý với bác như vậy.
Nhân tiện bác cho hỏi vietmap 9100 touch lắp cho AV 70bT hoạt động tốt ko và bác PM giá vào inbox giúp, khi nào rảnh mình ghé bác sau.

Hạng D
26/9/12
1.071
404
83
TP HCM
ra bác Quang Diệu An Dương Vương đi,e sợ TB này tới cổ rùi,làm xe j toàn bị ngta lên mắng vốn

Hạng C
10/9/12
612
712
123
Thanh Bình Auto bị mắng nhiều nhỉ? Qua em mới chạy lên coi thử, thấy giá cả ở đó mắc lè lưỡi luôn. Hết muốn chơi với TB.

Hạng D
26/9/12
1.071
404
83
TP HCM
TB bán já trên núi,lúc mới mua xe o bít,e ngu ngu vào cho nó chặt đẹp...o thuốc chữa

Hạng B2
26/4/12
165
5
16
34
Re: Góp ý với ThanhBinh Auto

Chân thành cám ơn bác đã góp ý.
Hồ sơ làm xe của bác bên em có lưu lại, sáng nay họp đã phân tích ai đã làm xe của bác để đưa ra mức phạt cho nhân viên làm xe của bác. Bên em sẽ cho nhân viên tới nhà bác để gắn lại.

Last edited by a moderator:
Hạng C
26/3/13
918
681
93
45

ThanhbinhautoSG nói:
Chân thành cám ơn bác đã góp ý.
Hồ sơ làm xe của bác bên em có lưu lại, sáng nay họp đã phân tích ai đã làm xe của bác để đưa ra mức phạt cho nhân viên làm xe của bác. Bên em sẽ cho nhân viên tới nhà bác để gắn lại.
Bác nên giao trách nhiệm cho 1 người trưởng nhóm chịu trách nhiệm lần cuối kiểm tra các hạng mục đã lắp đặt trước khi giao xe cho khách.
TRước mình làm bộ nệm da bên bác Tám, nhân viên làm, lắp xong, trước khi giao xe, bác chủ tiệm già ba bác Tám còn ra xe ngó nghiêng kiểm tra xem cân chỉnh xem đã ok chưa trước khi bàn giao. Việc này giảm thiểu khả năng sai sót và khách hàng nhìn vào cũng thấy an tâm hơn. Còn thợ làm thì nhiều khi do tính cách thói quen rồi, rất khó sửa đổi.
1 công việc có nhiều công đoạn người Nhật thường soạn ra 1 List các công đoạn phải làm , rồi giao cho nhân viên, nhân viên theo list này làm xong mục nào thì tick vào mục đó, xong xuôi thì ký tên bàn giao lại, như vậy họ làm việc dù là lính mới cũng khó xảy ra sai sót, nhiều người Việt ta làm theo thói quen nhìn họ làm vậy thì chê là phức tạp, rắc rối. Nhưng làm lâu với họ mới thấy được đó là một quy trình đúng đắn, mang tính kế thừa cao, cái gì cũng có tài liệu, user guide, công việc thì có checklist rõ ràng, người sau kế thừa người đi trước.

Nhiều người ko thích Thanh Binh Auto, riêng mình thì ko khắt khe đến như vậy, kinh doanh ai cũng muốn điều tốt đẹp cho mình và cũng muốn khách hài lòng, tuy nhiên thời buổi cạnh tranh như bây giờ uy tín, chất lượng là hàng đầu, sau đó mới đến giá cả, mong các bác làm service rút kinh nghiệm về cách quản lí cho tốt hơn

Do mình đi làm giờ hành chính, mình sẽ nhắn lại bác Thanh Bình thời gian thích hợp để xử lí con xe của mình

Hạng D
1/6/08
1.270
5.538
113
15

qua ku undertaker bên hội Mitsubishi là chắc ăn