Hạng D
6/12/06
1.219
17.135
113
40
Re:Grandis vẫn luôn là dòng xe 7 chỗ cao cấp tại thị trường Việt Nam sau 4 năm ra mắt?

không chạy chác giống..100%[8|]

thanh_nguyen nói:
duy thắng nói:
xe mới nên nhìn bóng bẩy chứ sử dụng lâu dài không biết nước sơn có bạc màu như xe camry không, nhất là màu đen

Nếu bác giữ gìn xe kỹ, ít chạy, đậu xe trong nhà và phủ thêm bạc. Sau 4 năm sử dụng, xe bác sẽ gần giống như mới như xe bác Lơ.

Hạng D
4/7/05
1.137
1
0
Re:Grandis vẫn luôn là dòng xe 7 chỗ cao cấp tại thị trường Việt Nam sau 4 năm ra mắt?

Grandis đẹp nhưng vẫn không phải lựa chọn của em vì điều kiện đường xá VN..
- Nhiều khi phải leo lề để đỗ xe -> Grandis ko là lựa chọn
- Sài gòn bây giờ mưa tí đã ngập nước tùm lum -> Grandis vẫn ko là lựa chọn...

Hạng B2
14/4/07
234
2
18

otosaigon nói:
adco nói:
Sông Cầu nói:
Ko có ghế điện nên ko thể = Cam

Cái duy nhất em chê là tụi Mit chính là phong cách phục vụ và qua đó cũng khẳng định tụi To phục vụ KH rất tốt . Đó là lần em cùng anh bạn đi mua xe cho Cty . Đã quá 12 trưa , tụi em mới rảnh tay và chạy qua 1 đly' của To . Đây là giờ nghĩ nhưng bọn sale vẫn rất còn tích cực , nói năng luôn miệng , còn cafe đá mời hết những người khách hôm đó . Chắc rằng tụi nó cũng chưa cơm nước gì . Tuy nhiên nhìn cái mẫu xe của To chán quá , tụi em quyết định chạy qua Mít ở Hàm Nghi . Thật kỳ lạ vì showR khg 1 bóng người , kể cả bve trong khi cửa vẫn mở toang . Chẳng biết dựng xe đâu , tụi em để đại trước cửa vì khg có ai trông xe . Bước vào trong , cái nóng hầm hầm của nắng SG và nhìn trong 1 góc phòng , các cô đang ôm nhau ...ngủ
[&o] . Thế là tụi em đứng rờ rẫm con xe 1 chút rồi tự rút lui chứ khg chút nữa lại có ai chạy ra kêu mất đồ [:-]

Vấn đề dịch vụ là cái đau đầu nhất của nhà máy với các đại lý Mitsu hiện nay, đối với các hãng lớn khác khi thành lập đại lý thường bị bắt buộc kèm theo các qui định về cơ sở hạ tầng, các yêu cầu khắc khe như diện tích, thiết kế theo chuẩn quốc tế (lấy ví dụ như Honda Kim Thanh & Cộng Hòa) v.v.....còn Mitsu chất lượng xe thì ok chất lượng nhưng đến các dịch vụ bảo hành thì khách hàng không cảm thấy hài lòng với chất lượng phục vụ, cơ sở hạ tầng kém và thiếu sự đầu tư chuyên nghiệp.

adco nói:
Sông Cầu nói:

Ở thời điểm >1/4 , con Gra <> 40k , còn con Cam2.4 <>50k nên mọi ss chỉ là đương tối . Hơn nữa đây là 2 dòng xe hoàn toàn khác nhau nên khg thể đưa lên bàn cân mà đấu được .
Cái duy nhất em chê là tụi Mit chính là phong cách phục vụ và qua đó cũng khẳng định tụi To phục vụ KH rất tốt . Đó là lần em cùng anh bạn đi mua xe cho Cty . Đã quá 12 trưa , tụi em mới rảnh tay và chạy qua 1 đly' của To . Đây là giờ nghĩ nhưng bọn sale vẫn rất còn tích cực , nói năng luôn miệng , còn cafe đá mời hết những người khách hôm đó . Chắc rằng tụi nó cũng chưa cơm nước gì . Tuy nhiên nhìn cái mẫu xe của To chán quá , tụi em quyết định chạy qua Mít ở Hàm Nghi . Thật kỳ lạ vì showR khg 1 bóng người , kể cả bve trong khi cửa vẫn mở toang . Chẳng biết dựng xe đâu , tụi em để đại trước cửa vì khg có ai trông xe . Bước vào trong , cái nóng hầm hầm của nắng SG và nhìn trong 1 góc phòng , các cô đang ôm nhau ...ngủ
[&o] . Thế là tụi em đứng rờ rẫm con xe 1 chút rồi tự rút lui chứ khg chút nữa lại có ai chạy ra kêu mất đồ [:-]

Vina Star chứ không phải Mitsu đâu bác

Hạng C
11/9/08
501
32
28
44

Bác lơ chụp bằng Canon 5D Mark II hả. ẢNh đẹp thật đấy. Em ước ao em này lâu lắm nhưng vẫn chưa với được. 

Hạng C
9/5/07
607
31
18
51
TP. HCM
www.otosaigon.com

Bác này có nhiều xe không nằm trong sự lựa chọn vì có gầm thấp hơn hoặc bằng với Grandis như BMW, Mer, Honda, Toyota... đa số gầm thấp hơn hoặc bằng... Chắc bác này chỉ thích lọai xe như For Everest hay Isuzu Highlander có khả năng leo lề và vượt sóng tốt.... Trong mùa mưa có một thực tế là kỹ thuật lái xe quan trọng hơn là xe có gầm cao giúp ích trong việc thóat ngập...

edc2121 nói:

Cuối cùng bác mơ Canon 5D Mark II hay Grandis vậy?

zace04 nói:
Bác lơ chụp bằng Canon 5D Mark II hả. ẢNh đẹp thật đấy. Em ước ao em này lâu lắm nhưng vẫn chưa với được.

Last edited by a moderator:
Hạng B1
29/10/07
78
3
8
53

@bangtuong: "Mít cũng ăn dày chẳng kém cạnh Toy hay bất cứ thằng VAMA nào" ==> Nếu so sánh giá của Camry và Grandis ở nước ngoài và ở nước ta thì Mit vẫn "bóc lột" dân ta ít hơn nhiều.

@Song Cau: "Ko có ghế điện nên ko thể = Cam" ==> Không hiểu sao nhiều bác quan tâm đến ghế chỉnh điện. Vì cái này rất ít dùng, trừ.... taxi (vì 1 xe có nhiều tài mà). Xe tôi chỉ chỉnh một vài lần lúc mới mua, cả năm nay chưa bao giờ đụng tới nó.

Theo ý cá nhân của tôi: So với các xe cùng phân khúc Grandis mắc nhưng rẻ.

Hạng C
3/3/09
666
19
18
49

edc2121 nói:

với tốc độ đô thị hóa và với kiểu cách sửa đường như hiện này thì theo dòng logic của bác mọi người sẽ phải nhìn nhận là xe .......... đạp là phương tiện đắc dụng nhất hehehe

Hạng F
7/9/07
13.429
310
83
Dặm đường gió bụi

otosaigon nói:
adco nói:
Sông Cầu nói:

Vấn đề dịch vụ là cái đau đầu nhất của nhà máy với các đại lý Mitsu hiện nay, đối với các hãng lớn khác khi thành lập đại lý thường bị bắt buộc kèm theo các qui định về cơ sở hạ tầng, các yêu cầu khắc khe như diện tích, thiết kế theo chuẩn quốc tế (lấy ví dụ như Honda Kim Thanh & Cộng Hòa) v.v.....còn Mitsu chất lượng xe thì ok chất lượng nhưng đến các dịch vụ bảo hành thì khách hàng không cảm thấy hài lòng với chất lượng phục vụ, cơ sở hạ tầng kém và thiếu sự đầu tư chuyên nghiệp.

em cũng ghé chỗ mitsu hàm nghi một lần, đúng là chán thiệt. còn 1 chỗ salon xe chán ngắt nữa là Đông đô thành bán xe GM nằm ở xa lộ hà nội!

Hạng B2
8/8/06
456
18
28

Grand máy cực khỏe, êm, tin cậy, máy lạnh đỉnh.

Hạng B2
8/8/06
456
18
28

nhưng xe mới quá nặng mùi, phải mất 1/2 kí ca phê