Hạng D
18/12/06
1.692
1.669
113
Re:Grandis vẫn luôn là dòng xe 7 chỗ cao cấp tại thị trường Việt Nam sau 4 năm ra mắt?

grandis_catsamat nói:
giá mà cái gầm cao thêm một tý

Nếu gầm cao thêm thì không còn là Grandis nữa,em thì lại khoái gầm thấp -----> đường trường đầm. Em toàn
đi trong thành phố và đường trường,phù hợp với mục đích sử dụng.

Hạng B2
25/9/08
474
0
0
61
Miền đất hứa
Re:Grandis vẫn luôn là dòng xe 7 chỗ cao cấp tại thị trường Việt Nam sau 4 năm ra mắt?

thit kho tau nói:
Các bác cho em hỏi , em muốn mua đầu DVD Kenwood gống của gach dit ở đâu có bán vậy, mong các bác chỉ cho em với.

bác chịu khó ra chỗ bán đồ chơi xe hơi xe có tiệm nào bán đồ cũ may ra kiếm được cái tốt mà xài.

tsx
Hạng C
4/8/05
507
3
18
Thành phố mang tên Bác

Mấy bác cho em hỏi nếu sử dụng dt hay PPC rời xài chưong trình dinh vi Viet Map có khả thi hơn hay ko?? dc lợi thêm cái dt và giá có thể rẻ hơn nếu mua 1 cái dt PPC cũ...??

Hạng C
5/1/07
969
386
63
53

tsx nói:
Mấy bác cho em hỏi nếu sử dụng dt hay PPC rời xài chưong trình dinh vi Viet Map có khả thi hơn hay ko?? dc lợi thêm cái dt và giá có thể rẻ hơn nếu mua 1 cái dt PPC cũ...??

Tiền nào của nấy bác ơi! dùng pocket pc thì rẻ nhưng màn hình nhỏ, dây nhợ tùm lum không thẩm mỹ. Dùng theo màn hình của xe là lý tưởng nhất. Không phải lo vấn đề chổ đặt máy, cắm pin, màn hình to dể bấm, nhìn vào xe thấy pro hơn. Nhưng quan trọng là tần suất sử dụng của bác cao không? nếu thường xuyên dùng (ko biết đường) thì ok, còn nếu đi trong thành phố ko thì cũng chả cần đâu bác.

Hạng C
9/5/07
607
31
18
51
TP. HCM
www.otosaigon.com

Mình cũng vậy... Vì buôn bán nên chẳng có thời gian đi xa đâu cả..... Đã gắn bộ Vietmap Pro (Điều khiển trên miếng nhựa cảm ứng) cho Grandis... Tình trạng đang xài tốt.... Chạy vòng vòng TP cũng hơi phí.... Nếu bác nào muốn gắn thì để rẻ lại cho ... chỉ còn 2/3 giá mới thôi... có gì PM nhé...

tsx nói:
Tiền nào của nấy bác ơi! dùng pocket pc thì rẻ nhưng màn hình nhỏ, dây nhợ tùm lum không thẩm mỹ. Dùng theo màn hình của xe là lý tưởng nhất. Không phải lo vấn đề chổ đặt máy, cắm pin, màn hình to dể bấm, nhìn vào xe thấy pro hơn. Nhưng quan trọng là tần suất sử dụng của bác cao không? nếu thường xuyên dùng (ko biết đường) thì ok, còn nếu đi trong thành phố ko thì cũng chả cần đâu bác.

Last edited by a moderator:
Hạng D
4/5/07
1.187
23
38
Mitsubishis Fan Club MFC

vietmap trên PPC khác với trên xe bác ơi,
-Trên ppc chạy chậm hơn,giao diện khác chút với trên xe,sóng yếu,bắt chậm,mỗi khi đi ko đúng lộ trình thì máy sẽ lập trình lại vô cùng chậm,mình có xài cái vietmap trên ppc nhưng cũng phải gắn thêm cái vietmap trên xe,khác nhau hoàn toàn,các bác cứ thử đi sẽ biết.

TKM confirmed
Hạng D
24/2/08
2.143
18.201
113

em thấy mấy có mấy xe bên Arab nó độ cái Air Suspension gì đó, nó nâng hạ gầm xe được, thích nhìn cho xe đứng nhún nhún cũng được, nhìn vui lắm, hay bác nào nghiên cứu thử rồi gắn cho Grandis đi

tsx
Hạng C
4/8/05
507
3
18
Thành phố mang tên Bác

TKM nói:
em thấy mấy có mấy xe bên Arab nó độ cái Air Suspension gì đó, nó nâng hạ gầm xe được, thích nhìn cho xe đứng nhún nhún cũng được, nhìn vui lắm, hay bác nào nghiên cứu thử rồi gắn cho Grandis đi

gach dit độ cái này em chưa thấy nhưng lí xị độ nhún hơi em thấy òi. Chủ ga ra Dong thành ở Trần Bình Trọng làm xe nhà đi luôn đó, lúc đậu lại bánh nó thut tuốt vào trong, sàn xe sát đất lun nhìn Pro kinh

Hạng C
3/3/09
666
19
18
49

halogen nói:
nói chung so với Inn thì giá em nó là hợp lý đó chứ, nghe nói bác Lơ mua có 38k thôi :D

Sao bác lại lấy Grandis so sánh với "taxi" bác ơi :D

Hạng C
27/3/07
512
0
0

chopmat222 nói:
halogen nói:
nói chung so với Inn thì giá em nó là hợp lý đó chứ, nghe nói bác Lơ mua có 38k thôi :D

Sao bác lại lấy Grandis so sánh với "taxi" bác ơi :D

Em thấy ở thành phố Berlin taxi toàn là Mer E và Grandis ko mới choáng ...