Hạng F
4/1/08
8.297
111.320
113
Lọc nước Watts
www.thietbiloc.com
Trưa nay em chạy sau 1 bác Everét. Lúc mới vô hầm thì khoảng cách >50m sau rút dân vì bác ấy nhá thắng liên tục. Em cũng phải nhá theo, hậu quả là có lúc xuống 30km và khoảng cách chỉ dưới 3m. Em đá đèn các kiểu bác ấy vẫn tà tà, dù trước đó không có vướng xe nào.

Nếu có camera phạt nguội, liệu em có bị giấy báp không các bác?

Hạng B2
7/10/13
481
930
93
Phạt thì vẫn còn, nhưng thường thì phạt quá tốc độ. Còn phạt thiếu tốc độ em chưa nghe à. Mà thiếu tốc độ kiểu Bác là bị động thì em nghĩ kg bị phạt đâu. Trước có cái tra xem xe mình bị phạt nguội hay kg? Nay link chết mất tiêu, kg biết coi đâu.

• Like
Reactions: thietbiloc
Hạng D
3/5/13
1.231
348
83
Hầm Thủ Thiêm có vài lần xe bị chết máy trong hầm, có lực lượng điều phối giao thông. Các xe phải chuyển lane ngay trong hầm (có vạch liền) để trán xe bị hư. Em thắc mắc là bị phạt nguội lỗi này thì kêu oan với ai các bác, nếu xe ko có camera hành trình?

• Like
Hạng B2
7/10/13
481
930
93
Hầm Thủ Thiêm có vài lần xe bị chết máy trong hầm, có lực lượng điều phối giao thông. Các xe phải chuyển lane ngay trong hầm (có vạch liền) để trán xe bị hư. Em thắc mắc là bị phạt nguội lỗi này thì kêu oan với ai các bác, nếu xe ko có camera hành trình?
Khi Bác đang đi trong hầm, nếu xe trước Bác bị sự cố thì Bác không được tự ý chuyển làn đường (đè vạch liền) mà phải chờ người điều phối xe và đi theo sự hướng dẫn. Khi đó camera quay lại hết tất cả sự việc và khi người coi lại hình để phạt nguội họ sẽ kg đưa Bác vào list bị phạt. Còn khi chưa có người điều phối mà Bác tự ý chuyển Làn để đi thì vẫn bị phạt Bình thường. Bạn em bị trong hầm Hải Vân mới nhục, tình ngay lý gian. Bác yên tâm, trong hầm góc nào cũng có camera và người theo dõi nên thấy xe bị sự cố là họ ra rất nhanh. Họ còn lo hơn mình đấy, sợ bị khủng bố.

• Like
Reactions: Car+ and thietbiloc
Hạng D
10/12/13
2.496
6.078
113
Vẫn bắn nhưng chỉ quá tốc độ. Em chưa thấy ai bị phạt chạy dưới tốc độ quy định. Bác nào rành cho em biết khung hình phạt được ko?
Bữa nào gặp xe chạy dưới tốc độ quy định dùng camera hành trình ghi lại rồi gửi CA phạt nguội được ko nhỉ?:3dgoidien:

• Like
Hạng D
29/5/09
3.834
8.481
113
Lỡ xe trước cháy, mình đi sau phải nằm đó chờ điều phối? E phắn trước, có phạt thì phạt.