Hạng C
29/2/08
595
118
43
Chào các bác,
Em đi từ Hầm Thủ Thiêm ra Mai Chí Thọ, qua cầu Rạch Cá Trê (80km/h) em rẽ phải sang đường bên trong và không thấy bảng giới hạn hạn tốc độ và em chạy với tốc độ 60km/h.
Tại đây XXX bắn tốc độ và đón em và rất nhiều xe khác cùng lỗi như em.
XXX chào hỏi đầy đủ và báo lỗi em chạy 60/50 km/h, yc trình giấy tờ và lập biên bản.
Em nói với XXX là qua cầu không thấy bảng giới hạn tốc độ (em ghi rõ trong biên bản sau một hồi tỏ ý không cho ghi vào mục ý kiến). XXX nói rằng có bảng giới hạn 50km/h cắm ở giao lộ Mai Chí Thọ + Trần Não.
Theo em khi tạo đường rẽ vào làn trong thì phải cắm lại bảng.
Các bác cho em ý kiến có thể cải lý được không và theo điều nào nhé.
Cảm ơn các bác.

Hạng B2
5/10/14
288
103
43
Đoạn bắn rất rát bác chắc mới đi lần đầu nên ko bbiết rồi

Hạng B2
5/10/14
288
103
43
Bác có thể làm đơn khiếu nại gửi lên đội, trình bày tình huống ko có biển báo hạn chế

• Like
Reactions: thietbiloc
Hạng D
17/8/14
1.920
2.229
113
Không qua giao lộ thì không có biển nhắc lại, về tình thì có thể hiểu được khi qua đoạn cắm biển bác đi làn ngoài không thể quan sát biển cắm ở làn trong vì đường quá rộng, nhưng về lý em nghĩ bác khó rồi. Vả lại, làn hỗn hợp có 2B đi chung thì không thể >50km/giờ được.

Hạng C
29/2/08
595
118
43
Em chủ trương chạy không vượt tốc độ cho phép nên rất bực với trường hợp này. Em cãi lý nhẹ nhàng và yêu cầu ghi biên bản.
Có bác khá bực mình và cãi khá căng thẳng, em đứng xem và bổ sung ý cho bác ấy để tăng tính thuyết phục nhưng cũng không được.

• Like
Hạng D
13/12/10
4.627
11.706
113
bác sai rồi .làn hỗn hợp chung 2B tối đa 50km/h thôi bác.đầu đường có bảng rất rõ mà bác

• Like
Reactions: philong5798
Hạng D
30/4/14
1.139
16.359
113
Chào các bác,
Em đi từ Hầm Thủ Thiêm ra Mai Chí Thọ, qua cầu Rạch Cá Trê (80km/h) em rẽ phải sang đường bên trong và không thấy bảng giới hạn hạn tốc độ và em chạy với tốc độ 60km/h.
Tại đây XXX bắn tốc độ và đón em và rất nhiều xe khác cùng lỗi như em.
XXX chào hỏi đầy đủ và báo lỗi em chạy 60/50 km/h, yc trình giấy tờ và lập biên bản.
Em nói với XXX là qua cầu không thấy bảng giới hạn tốc độ (em ghi rõ trong biên bản sau một hồi tỏ ý không cho ghi vào mục ý kiến). XXX nói rằng có bảng giới hạn 50km/h cắm ở giao lộ Mai Chí Thọ + Trần Não.
Theo em khi tạo đường rẽ vào làn trong thì phải cắm lại bảng.
Các bác cho em ý kiến có thể cải lý được không và theo điều nào nhé.
Cảm ơn các bác.
Bác chạy 4b hay 2b ?

Nếu 4b thì làn hỗn hợp bên trong, chạy cùng xe 2b bị giới hạn tốc độ 50 km/h, biển giới hạn được cắm ngay tại các giao lộ có đèn tín hiện, còn khi bác xuống chân cầu, có đường nhánh cho bác rẽ vào đi cùng xe 2b thì họ không cắm biển nhắc lại nhưng theo em nghĩ thì lý của bác không chặt lắm, không biết khiếu nại có được hay không nữa. Đường nhánh đó là đường tách ra cho xe 4b nhập làn vào bên trong, tại đó không có giao lộ nên em nghĩ nếu bác khiếu nại chắc cũng khó vì đầu giao lộ họ đã có biển giới hạn tốc độ.

• Like
Reactions: ToanSaigon
Hạng D
14/11/10
3.022
4.455
113
HCM
bác sai rồi .làn hỗn hợp chung 2B tối đa 50km/h thôi bác.đầu đường có bảng rất rõ mà bác
Mình rẽ vào khúc giữa trong khi bảng lại nằm chổ ngã tư tuốt duoi nay sao biết dc bác !

• Like
Hạng D
13/12/10
4.627
11.706
113
Mình rẽ vào khúc giữa trong khi bảng lại nằm chổ ngã tư tuốt duoi nay sao biết dc bác !
phải chịu thôi bác. vì chỗ bác rẽ không phải là đầu đường

Hạng C
25/3/11
516
801
93
Em ko biết bác có thường xuyên đi đường này không, nhưng Mai Chí Thọ nếu như chỉ cần đi 2-3 lần sẽ biết là làn trong hỗn hợp chung 2b và 4b giới hạn 50.