Tập Lái
22/9/14
24
9
3
41
Tôi muốn mua xe nhưng tham khảo thấy hãng Chevrolet công nghệ GM sx Korea không biết thế nào mong các bác tư vấn giúp. Tôi thấy xe cũng đẹp và chắc chắn.
Ah, hỏi thêm dịch vụ bên đấy ok không các bác.
Mong các bác cho ý kiến nhé!

Sau khi tổng hợp mod edit lại nội dung trả lời cho câu hỏi hãng xe Chevrolet có tốt không để anh chị tham khảo.​

Đánh giá hãng xe Chevrolet có tốt không?​

Bên cạnh câu hỏi hãng xe được sản xuất tại đâu, việc đánh giá “hãng xe Chevrolet có tốt không?” luôn đón nhận được nhiều sự quan tâm, đặc biệt là những người yêu thích, đam mê tìm hiểu về các hãng ô tô.​

Đánh giá về những mẫu xe của Chevrolet được lắp ráp tại Việt Nam​

Có lẽ “hỏng vặt” luôn là điểm trừ khá lớn của họ nhà GM tại Việt Nam, điển hình như mẫu xe Chevrolet Aveo, Cruze thường gặp tình trạng chân ga bị lỗi, không đều, hú ga, òa ga. Tuy nhiên, tình trạng này đã được khắc phục đáng kể trong vài năm gần đây.

“Tốn xăng” có lẽ là cảm nhận chung của nhiều khách hàng khi đã từng trải nghiệm những mẫu xe Chevrolet được lắp ráp tại Việt Nam. Điển hình như Cruze và Orlando.

Tuy nhiên với 2 điểm trừ trên, những chiếc xe được lắp ráp trong nước cũng có ưu điểm chính là mẫu xe Spark Van có giá thành khá rẻ và “đứa con bị ghẻ lạnh” Chevrolet Captiva. Nhìn chung, 2 mẫu xe này đều có giá thành hợp lý, thiết kế đẹp mắt, được trang bị nội thất tiện nghi.
Chevrolet Cruze & Chevrolet Orlando
Chevrolet Cruze & Chevrolet Orlando

Đánh giá về mẫu xe nhập khẩu nguyên chiếc của hãng Chevrolet​

Chevrolet Colorado và Trailblazer là 2 mẫu xe được nhiều khách hàng lựa chọn nhất bởi nó phù hợp với tiêu chí “ngon – bổ – rẻ” so với số tiền phải bỏ ra.

Hai mẫu xe này đều được nhập khẩu nguyên chiếc từ Thái Lan. Đây là nơi nhà máy sản xuất đạt tiêu chuẩn GM toàn cầu của Chevrolet. Do đó, khách hàng có thể hoàn toàn yên tâm về chất lượng sản phẩm.

Mặc dù xe vẫn gặp một chút lỗi nhỏ nhưng đó không phải là điểm trừ quá lớn để đánh giá toàn bộ chiếc xe.

Nhìn chung, sau khi GM Việt Nam dừng sản xuất các mẫu xe liên doanh lắp ráp trong nước và thay bằng những chiếc xe được nhập khẩu nguyên chiếc thì chất lượng, giá thành đều làm hài lòng khách hàng hơn nhiều.

Có thể nói, hãng Chevrolet là một trong những hãng có giá thành hợp lý, nội thất tiện nghi, đáng để “xuống tiền” và “rước” em nó về sử dụng, trải nghiệm.
Chevrolet Colorado
Chevrolet Colorado

Đánh giá chung về ngoại thất, nội thất của hãng Chevrolet​

Ngoại thất của Chevrolet​

Nhìn chung, ngoại thất Chevrolet sở hữu cho mình thiết kế trẻ trung, thanh lịch. Tuy nhiên, vẫn mang đậm chất “Mỹ” hiện đại.

Các dòng xe nhà Chevrolet đều cực kỳ phù hợp để sử dụng trong mọi bối cảnh như lịch lãm để chạy phố, vững chắc, mạnh mẽ để chạy đường trường hay năng động, khỏe khoắn khi off-road.

Diện mạo của Chevrolet mang đến những hài hòa về đường nét thiết kế vốn là điểm đặc trưng trên dòng SUV.

Nhà sản xuất đã sử dụng lưới tản nhiệt kép gây ấn tượng với hình thang ngược được chia làm 2 phần, tạo nên hình dáng quen thuộc của logo Chevrolet. Viền xung quanh được mạ crom để làm tăng thêm vẻ sang trọng, đẳng cấp.

Tuy nhiên các thanh ngang bên trong lưới tản nhiệt lại được sơn màu khác để tạo nên sự khác biệt giữa các phiên bản.
Đánh giá ngoại thất Chevrolet

Hốc đèn sương mù, hốc gió được phủ sơn tối màu theo phong cách thể thao, hiện đại. Đèn pha/cốt LED được thiết kế sắc nét, gọn gàng mang đến sự an toàn cho người lái cho mọi chuyến hành trình.

Phần thân xe có đường gân dập nối, mép cửa kính viền crom kết hợp với thùng hàng tạo nên một đường ngang chạy dọc từ trước ra sau khiến cho chiếc xe của bạn như chuyển động không ngừng.

Phần đuôi xe của Chevrolet được thiết kế khá đơn giản, không có quá nhiều điểm nhấn. Dẫu vậy, các mẫu thiết kế của Chevrolet vẫn gây ấn tượng với khách hàng.

Ngoài ra, với các phiên bản xe bán tải là việc khéo léo giấu đi hệ thống ống xả, bánh xe dự phòng giúp giữ được một tổng thể tươm tất, gọn gàng.
 ngoại thất Chevrolet

Nội thất của Chevrolet​

Khoang nội thất của Chevrolet vẫn luôn được thiết kế khá rộng rãi, khoa học, gọn gàng.

Hệ thống ghế ngồi được bọc bọc nỉ trên bản LT và bọc da trên 3 bản còn lại. Ghế trước có thiết kế tựa lưng, đệm ngồi mang đến cảm giác êm ái, thoải mái. Ghế lái có thể dễ dàng điều chỉnh 6 hướng.

Nếu so với các đối thủ cùng phân khúc, hàng ghế sau của Chevrolet không được đánh giá quá cao nhưng vẫn có hộc để cốc, lưng ghế nghiêng.

Ngoài ra còn một số chi tiết liên quan đến tablo, vô lăng và bảng đồng hồ điện tử của xe. Nhìn chung, các phiên sau luôn được nhà sản xuất ưu ái, quan tâm và nâng cấp kỹ càng từng chi tiết so với các phiên bản trước.

Với mục đích mang đến những trải nghiệm tốt nhất cho khách hàng khi lựa chọn Chevrolet là người bạn đồng hành trên mỗi chuyến đi của mình.
Đánh giá nội thất Chevrolet

Đánh giá nội thất Chevrolet

Last edited by a moderator:
Hạng B2
24/9/14
122
203
43
40
Gì thê thảm vậy ko thấy ai trả lời thớt này, em cũng điinh mua cruze 2014 đây, k3 cũng test rồi và ae khuyên mua k3, nhưng em vẫn dành tình cảm cho cruze.. Sau đây là 1 vài đánh giá của riêng em..
+ Về ngoại hình: k3 trẻ trung, hiện đại, mâm đẹp (ng đẹp vì lụa, xe đẹp vì mâm) mua về chạy khỏi độ gì thêm.
cruze: mua về lắp thêm giàn đèn BMW, AUDI, chụp hút gió Bently vô, lắp vô sang trọng hẳn, nhìn mê luôn... Cruze 2014 theo em đẹp hơn bản 2015 bên tàu khựa, bản mới nhìn mất hết chất Mỹ...
- kết: k3 9 điểm, cruze: 6 ( độ vào 9-9,5)
+ về máy: k3 2.0 máy nu mới, 1.6 máy forte nhưng vẫn ngon vì bạn em chạy máy năm ko chê gì cả... Nó còn kêu em nên mua..
Cruze: máy eco từ 2013, máy khá hơn đời cũ, mới ra 2 năm nên chưa thấy ai than phiền gì nhiều... ( cái này cũng khiến em đau đầu phân vân bữa giờ vì đời trước thì bị chê máy dữ quá, nhưng sau này thì chả thấy ai chê)
-kết: phần máy không ý kiến em nào hơn em nào vì chưa có khả năng thẩm định...
+ cảm giác lái : k3 có 3 chế độ , khá tiện, đinkejt xe để comfort, đi đường trường để sport là chuẩn khừ. tuy nhiên đôi khi quên để tay lái nhẹ mà chạy nhanh nguy văn hiểm... (9đ), xe chạy cách âm ổn 8đ, cài sport để số thấp gầm máy lên hơi ồn nhưng khá hơn Forte nhiều, hơn Cruze nhiều luôn, nhưng chay đường đá dăm thì lại ồn ở sau do bản lốp xe lớn ( cái này phải chấp nhận, thay lopps xịn hoặc lót cách âm sẽ êm hơn)... Thoc máy đạp ga, K3 tăng tốc tốt, cảm giác ko bị bồng chắc tại trong tp em đạp lên 80 là mã nói chung ổn qua 100 chắc cũng ko đến nổi bay, em max lái cũng tới đó..
Cruze: lái khá ,1 chế độ, trợ lực ổn 8đ, cài sport gầm máy lên thì máy ồn, ồn hơn K3 nếu k3 8đ thì cruze chỉ đc 6đ ( lót cách âm sẽ khác phục đc đỡ hơn), đc cái đi đường đá dăm cruze lại ko ồn bằng k3, vào ổ gà ổn, nhẹ nhàng hơn k3, k3 vào ổ gà thì cứng hơn xíu.. Bốc máy tăng tóc cho Cruze, xe ko bốc lắm, lên cũng nhanh nhưng ko bốc bằng k3, nhưng chay nhnah thì đầm (đi đường trường sẽ thích) vì em này mập ú nặng xác....
+ ăn xăng: lấy thông tin từ nhiều bác và tuỳ mỗi ng chạy con số trung bình k3 thành phố 8-10l/100km, đường trường 7-8l/100km. Cruze: 9-12l/100km, đường trường 8-10/100km... Toam lại cruze ăn xăng hơn, ko có nghĩa là máy cruze hao hơn mà 1 phần do Cruze nó mập thịt nên hao xăng hơn cũng dễ hiểu...
+Nội thất: k3 mới nhìn thù ham nhưng nhìn kỹ thù nội thất hơi khựa, đúng kiểu Hàn quốc pha với anh Hải bớt xén, đẹp nhưng nhựa nhìn rẻ tiền, dvd bác mao, ghế da nhưng nhìn rẻ tiền như nỉ, ngoài ra option đồ chơi k3 thì number 1 trong tầm tiền này, mua về chả cần thêm gì vào có chăng thêm cái cam hành trình.. 8đ
Cruze: đơn giản đúng chất Mỹ, da bọc sang hơn K3, nút bấm dàn nhựa đơn giản nhưng nhìn cứng "có vẻ" xịn hơn K3 chút, nói chung nội thất em cho cruze 8,5đ mua về phải độ thêm tí, hãng có khuyến mãi thêm option nhưng theo ae đi trước khuyên thì nên kêu giảm tiền và tự ra ngoài lắp cho vừa ý...
+khoang ngồi sau: k3 nhìn nhỏ vậy mà lại rộng hơn Cruze nha bác, lại có thêm hốc gió máy lạnh ở sau nữa, Cruze chật hơn, ko có dàn lạnh sau nhưng dàn lạnh Cruze ổn, xe bạn em bật lên lạnh té đái ;))... Máy lạnh ngang điểm nhau, độ rộng rãi k3 hơn 1 chút.
+ âm thanh: k3 quá ẹ, đúng là đồ Mao, xúc phạm lỗ tai người nghe, em tai trâu nghe mà còn cảm thấy ghét 5đ. Cruze dàn âm thanh khá hơn nhiều, em cho 7-8đ...
+ giá cả: same same mắc gấp đôi giá nước ngoài ;))))))
+ hậu mãi bảo hành: k3 đang bảo hành 3 năm free cây số, 1 năm bảo hiểm, bớt tí tiền, thêm tí đồ chơi xíu xiu ( vì đơn giản đồ chơi trang bị hết rồi)
-cruze: chương trình 3-3-3 khá lợi hại, đồ chơi cho 1 núi ( chính cái này làm em lăn tăn giữ chân em lại với Cruze nè hix)
+ show room bảo trì: Kia ko thấy ai phàn nàn gì cả.
Cruze: cái này có nghe nói ko chỉ 1 mà vài show room dạo này bị phản ánh ( cái này em tham khảo trên os thôi, chứ bạn em đi bảo trì thì lại nói hài lòng chả thấy vấn dề gì)
+ hội nhóm: K3 ít thấy hoạt động quá hay em mới vô chưa biết, Cruze thì rần rần...
KẾTTTTTT LUẬNNNN : kia k3 phù hợp cho trẻ trung năng động, mua vài 3-5 năm đổi mua xe mới, nếu có ý định này thì K3 là sự lựa chọn hoàn hảo. Cruze đầm tính lịch lãm, độ đồ vào nhìn cũng ko thua chị kém em với ai,neu mua Cruze e se chay kau dai luon. Và cuối cùng em sẽ chọn mua.... Chưa biết nữa, vài hôm nữa về VN xem bên nào cho nhiều đồ giá cả hợp lý thì múc ;))))))

• Like
Reactions: Chevroletsaigon
Hạng D
20/7/11
1.138
671
113
HCM
www.facebook.com
Chevrolet có giàn đồng rất tệ. Xe đi 4-5 năm là đã có hiện tượng mục sườn, nổ sơn. Hay bị chết bơm xăng, lỗi ABS. Điển hình như dòng Laceti mẫu cũ, aveo và Captiva.

Tập Lái
28/8/14
29
7
8
dòng xe chevrolet máy móc thì tương đối nhưng giàn đồng và dàn điện của máy em này hay bị lỗi lắm bác ak.nhiều khi đang chạy mà mất hệ thống điện trên xe là chuyên bình thường ,nếu bác có nhả định muốn cưới mấy em này thì cân nhắc cho kĩ nha chúc bắc cưới được cô em như ý hjhj

• Like
Reactions: Oto_Sai Thanh
Hạng C
28/8/14
530
198
43
35
Chào bác. Em làm bên hãng Toyota. riêng về kinh nghiệm của em về hãng chevrolet em thấy mẫu xe thiết kế ấn tượng đẹp thật. Nhưng về chất liệu tôn còn gọi là dàn thùng của em nó. ko dc tốt cho lắm đi vài năm là mục ngay. Xe mà đã bị mục rồi. bác nghĩ xem sẽ ra sao đường xá Việt Nam của mình. Mà gầm của em nó lại thấp nữa .bác nên chọn những loại xe Những thương hiệu như Toyota hay Honda. Em khuyên bác chân thành nếu mình có tiền nên chọn xe nhập. xe cũ cũng được không sao cả. Vì xe nhập khẩu chất lượng sản phẩm tốt hơn xe Việt sơn rất là kỹ. máy móc rất là ok

• Like
Reactions: lamdong1989
Hạng B2
22/9/14
291
52
28
Để chính xác ,Bác vô room Chevrolet tìm hiểu cho chắc.
E bên xe Chevrolet nên cần thông tin giá cả Bác LH 0902150981 e tư vấn cho kỹ ah.
Chào Bác

Hạng D
19/7/10
1.699
1.754
113
49
Chào bác. Em làm bên hãng Toyota. riêng về kinh nghiệm của em về hãng chevrolet em thấy mẫu xe thiết kế ấn tượng đẹp thật. Nhưng về chất liệu tôn còn gọi là dàn thùng của em nó. ko dc tốt cho lắm đi vài năm là mục ngay. Xe mà đã bị mục rồi. bác nghĩ xem sẽ ra sao đường xá Việt Nam của mình. Mà gầm của em nó lại thấp nữa .bác nên chọn những loại xe Những thương hiệu như Toyota hay Honda. Em khuyên bác chân thành nếu mình có tiền nên chọn xe nhập. xe cũ cũng được không sao cả. Vì xe nhập khẩu chất lượng sản phẩm tốt hơn xe Việt sơn rất là kỹ. máy móc rất là ok
Chắc chất liệu tôn của Toy tốt hơn hả pác?

Hạng B2
17/6/10
144
91
28
Tp.HCM
Chắc chất liệu tôn của Toy tốt hơn hả pác?
Dạ tốt bác, đi mưa cảm giác như ở nhà vậy ạ, rất gần gũi, như ngồi phòng khách nghe tiếng mưa lộp độp trên mái tôn ạ, cái này TYT đã nghiên cứu rất kỹ tâm lý người tiêu dùng Việt Nam Đấy bác, sản phẩm "xa xỉ" nhưng cũng phải thật bình dị, tạo cảm giác an toàn như ngồi trong căn nhà mái tôn yêu dấu của mình ạ!
ps: đua tí cho vui thôi ạ, mấy bác sâu TYT đùng bắn em tội ạ.