Hạng D
9/7/09
1.754
962
113
Chào các bác,

Gia đình em đang lên kế hoạch cho chuyến đi Mỹ (tự túc) kết hợp đi đám cưới người quen ở Napa Valley mùa hè này. Dự kiến khởi hành đầu tháng 7 và sẽ đi kéo dài khoảng 3 tuần. Hành trình dự kiến như sau:

SGN - SAN FRANCISCO - NAPA VALLEY - LOS ANGELES - WASHINGTON DC - NIAGARA FALLS -CHICAGO - SEATTLE - SGN

Các bác nào biết nhiều địa điểm hay trên hành trình này cho em biết nhé.

Em cũng đang tìm vé máy bay và khách sạn rẻ tiền luôn.

Cảm ơn các bác!

Last edited by a moderator:
Hạng D
5/1/10
2.794
16.512
113
@WP, có lộn A,B ko? Nếu land LAX thì là A chứ
Cho biết ngày landing và ngày đến Seattle, có thể sẽ ko gặp tui ở LAX như sẽ gặp ở SEATAC

Hạng D
16/1/13
4.800
81.074
113
Có chuyến bay direct từ Los or San sang Buffalo (rất gần thác) Mướn xe tại phi trường Buffalo và trả xe tại Seattle luôn (nhớ nói tụi nó airport-to-airport oneway).

Như Metro từng nói: chênh lệch ít đêm nghỉ không bao nhiêu cho nên khỏi đặt phòng. Cứ nhắm mấy thằng motel như Super 8, Motel 6, Best Western, Red Roof,... thì giá cả chẳng chênh lệch bao nhiêu khi đặt trước hay walk-in.

Last edited by a moderator:
Hạng D
5/1/10
2.794
16.512
113
SubaruLover nói:
Có chuyến bay direct từ Los sang Buffalo (rất gần thác) Mướn xe tại phi trường Buffalo và trả xe tại Seattle luôn (nhớ nói tụi nó airport-to-airport oneway).

Như Metro từng nói: chênh lệch ít đêm nghỉ không bao nhiêu cho nên khỏi đặt phòng. Cứ nhắm mấy thằng motel như Super 8, Motel 6, Best Western, Red Roof,... thì giá cả chẳng chênh lệch bao nhiêu khi đặt trước hay walk-in.

Hotel, Motel ở Buffalo đầy lựa cái nào gần Falls đi bộ vô Goat Island và xem American Falls luôn http://www.niagara-usa.com/

Mấy cái hotel,motel có cái dấu chân là đi bộ dến Falls dc http://www.niagara-usa.com/places-to-stay/hotels/falls-region/

Hạng D
16/1/13
4.800
81.074
113
Đúng rồi,

Chỉ cần đến khách sạn nào gần cái tháp này:

240 Rainbow Boulevard
Niagara Falls, NY 14303
(716) 278-1796

Từ đó đi bộ đến: Tháp, Goat Island, Cave of the Winds, và Tàu đi vào móng ngựa.

Cái "thành phố" (city) phía bên Mỹ ngày càng teo và ít người sinh sống tại chỗ cho dù du khách vẫn đông. Nếu ít hơn số người nào đó sinh sống thì nó trở thành "thị trấn" (town). Bà thị trưởng cứ vận động và chiêu dụ người tới sống hoài.

Hạng D
9/7/09
1.754
962
113
METRO nói:
@WP, có lộn A,B ko? Nếu land LAX thì là A chứ
Cho biết ngày landing và ngày đến Seattle, có thể sẽ ko gặp tui ở LAX như sẽ gặp ở SEATAC
Chào bác Metro, dự kiến đi từ ngày 1/7 và trở về 20/7. Đến Seattle vào khoảng 15 hoặc 16/7. Hiện em đang chọn hoặc landing ở SFO hoặc ở LAX. Nhưng khi đi về thì từ SEA-TAC. Em sẽ alô cho bác khi đến Mỹ.

Hạng D
9/7/09
1.754
962
113
SubaruLover nói:
Có chuyến bay direct từ Los or San sang Buffalo (rất gần thác) Mướn xe tại phi trường Buffalo và trả xe tại Seattle luôn (nhớ nói tụi nó airport-to-airport oneway).

Cảm ơn bác SubaruLover. Em cũng dự định bay từ Lax hoặc SFO qua BUF rồi mới mướn xe đi tiếp.

Hạng D
5/1/10
2.794
16.512
113
<h2> </h2>@WP, tui check Eva Air vé thời điểm đó: đi SGN-SFO, về SEA-SGN vé $1504

Hạng D
15/10/06
1.832
26
48
3lan
Chúc bác đi chơi vui vẻ nhé. Em trước 3/7 thì sẽ ở loanh quanh LA, sau đó thì bay qua NY tới 16/7 mới rời.

Hạng C
20/7/06
924
7
18
54
Sài Gòn
Em xin ké bác chủ phát, em cũng đang có kế hoạch tham quan xứ giãy chết mùa hè này, đã book vé KE, landing tại DFW ngày 12/6 at 9h30, ở Dallas khoản 2 tuần sau đó đi Maryland (Washington DC) thăm bà chị rồi ngược về SFO đầu tháng 7.
Em không biết chổ nào đi chơi ờ những TP này, các bác @Metro và Bác @Subaru tư vấn giúp em nhé. Hai bác cho em so lien lạc để sang đó em xin mời các bác ly cà phê ạ.
Thanks