Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
3/12/09
4.125
12.259
113
chua biet nói:
em mượn 1 tấm nha Bác CHỦ thớt
Hè này cùng gia đình nhỏ lên rừng, xuống biển - vượt đèo Gia bắc

đoạn rừng thông này có đường offroad qua hòa bắc ->hòa ninh->QL20 ước chừng 25km ,đường mùa này cháo không

Đường này mà mùa mưa chắc thuộc dạng cháo nhừ ha bác?! Chắc mấy ông F1racer đã kinh qua rồi.
Em chưa đi ofroad bao giờ, nhưng khi có dịp sẽ đi ké xem cảm giác thế nào. Em sẽ giới thiệu cung đường này cho mấy ông bạn nào chịu chơi.
Thank bác!

• Like
Reactions: Honda_Odyssey
Hạng D
2/6/11
1.492
66.129
113
Xem lại thớt này của bác e nhớ lại chuyến đi của e hồi tháng 2, nhưng e đi lộ trình ngược lại SG-PT-DL-SG, cũng đi đèo Gia Bắc lần đầu, cũng mở cửa hé hé chạy đến đống rác trên đầu đèo ko kịp đóng cửa cả xe la rầm trời... Chúc gia đình bác luôn khỏe mạnh, có thêm nhiều chuyến đi để e hóng hớt.

• Like
Hạng D
25/2/08
1.548
30
48
hình ảnh thật chi tiết
em thì đi 1 năm phải 10 chuyến,nhưng ít chụp hình.đường này hẹp đường quanh co nhưng đẹp
từ Di Linh->hết đèo Gia Bắc 60km ,Bác nào mới chay lần đầu cẩn thận xe ngược chiều.dân tộc họ hay chạy lố sang đường dành cho mình.em hay chạy đêm thây bình thường .thanks chủ thớt cho xem hình

• Like
Hạng D
3/12/09
4.125
12.259
113
ycleptlam nói:
Xem lại thớt này của bác e nhớ lại chuyến đi của e hồi tháng 2, nhưng e đi lộ trình ngược lại SG-PT-DL-SG, cũng đi đèo Gia Bắc lần đầu, cũng mở cửa hé hé chạy đến đống rác trên đầu đèo ko kịp đóng cửa cả xe la rầm trời... Chúc gia đình bác luôn khỏe mạnh, có thêm nhiều chuyến đi để e hóng hớt.
Cám ơn bác đã chia sẻ!

Đường đèo đang đẹp thế tự nhiên xuất hiện bãi rác gây ô nhiễm và mất mỹ quan sinh thái há bác!
Do đi độc hành nên khi đổ đèo, em chạy hơi nhanh mong cho qua hết cung đường vắng vẻ này nên ảnh hưởng đến F1. Rút kinh nghiệm lần sau sẽ chạy chậm hơn, nhất là ở những đoạn cua liên tục.

Chúc bác cùng gia đình có những chuyến hành trình vui vẻ nhé!

Hạng D
3/12/09
4.125
12.259
113
vnpeace nói:
hấp dẫn quá, phục bác và gia đình, em sẽ phải làm 1 chuyến giống bác? KS Cong Doan o DL ở ok hả bác? Từ DL xuong PT theo cung Gia Bắc bao nhieu km vậy bác?

Nói chung KS công đoàn thường là nơi nghỉ dưỡng truyền thống của các cơ quan trước đây. Giá cả cũng phải chăng (em thuê 1 phòng lớn cho 4 người gồm 2 giường đôi vào trưa thứ bảy giá thuê là 600k/ngày không có ăn sáng).

Em chuộng KS này vì thoáng mát, rộng rãi, nằm sau những rặng thông trên những triền dốc nên view đẹp. KS vừa xây thêm khu phòng mới cũng khá lớn. Tuy nhiên, không có các dịch vụ ăn uống. Khoảng cách đến chợ ĐL khoảng 15-20ph đi bộ.

Từ ĐL xuống PT qua cung đường đèo Gia bắc khoảng 190-200km bác ạ! (ĐL-Di linh : 75km; Di linh-PT : 120km).

Chúc bác và gia đình có những chuyến nghỉ mát vui vẻ & thú vị!

Hạng D
3/12/09
4.125
12.259
113
BOY9999 nói:
Hình đẹp đó bác ui
Thank bác!

Em đem 2 máy camera du lịch, nhưng cái thứ 1 chụp khoảng chục tấm hết pin, xạc lại bị tèo luôn. Cái thứ hai F1 em đang dùng tập làm phó nhòm. Em trưng dụng cái của nó luôn công với con Ip cùi bắp của em đó bác! Hình ảnh chụp trên đường em giao cho F1 chụp nên không được rõ nét lắm.

Status
Không mở trả lời sau này.