Tập Lái
5/8/14
23
6
3
46
Chào các bác. Xe em (focus 5D) gần đây bị nóng mâm và đĩa thắng 2 bánh trước: chạy đoạn ngắn khoảng 10-15Km thôi đã thấy mâm nóng, sờ vào đĩa thắng có thể phỏng tay. Mâm 2 bánh sau thì chỉ hơi ấm, em sờ thử mâm xe của bạn em cùng đi 1 đoạn đường chỉ thấy hơi ấm thôi (1 mazda2 và 1 escape). Em đã đem xe vào hãng kiểm tra, KTV cho lên cầu quay quay 2 bánh trước và soi đèn quan sát rồi kết luận bình thường. Em về nhưng vẫn không yên tâm, cuối tuần này có chuyến đi Phan Thiết sợ có gì thì nguy. Các bác cho em xin ý kiến (nhất là các bác kỹ thuật của hãng) em nên làm gì bây giờ? Rất mong các bác cho ý kiến sớm. Cám ơn.

Hạng B2
23/7/12
204
237
43
48
Có khả năng bó thắng là cao.
Bác đi vệ sinh 2 con heo thắng trước lại đi nhé, để vậy đi đường trường không an toàn tẹo nào.

• Like
Reactions: ng_quan
Tập Lái
5/8/14
23
6
3
46
Cám ơn 2 bác đã cho ý kiến. Mai em trốn làm mang xe ra chỗ bác Petro kiểm tra lại thôi (hi vọng sẽ tìm ra bệnh), chứ để vậy chạy không yên tâm tí nào! Mà chỗ bác Petro là ở đường Trần H Đạo đối diện siêu thị Ng Kim phải không ạ?

Hạng B2
26/9/09
270
35
18
Kiểm tra lại bố thắng & heo thắng trước,xem hết bố hay là vấn đề gì khác.......sau đó tính tiếp.

• Like
Hạng D
2/5/12
2.042
566
113
Vệ sinh đi bác, cần gì phải ktv kiểm tra, mình thích thì nhích luôn chứ cần gì phải chờ đợi.

• Like
Thánh Chó
11/10/09
4.450
6.744
113
bác bỏ nước vô cái bọc xong lấy cái ổng dài thòng vô, rồi dốc ngược lại treo nó trên cây ăng ten cái ống thòng vô thắng đĩa :D chạy khi nào hết nước thì đậu lại châm :D

Hạng F
24/4/14
6.415
13.741
113
SG
vô hãng kiểm tra ngay đi bác, để lâu ko tốt, mau mòn phanh, hoặc ảnh hưởng ABS

• Like
Hạng B2
23/9/12
234
15
18
Em hay tự rửa xe nên biết 2 mâm trước rất nóng khi mới dừng, xịt nước vào là xèo xèo liền. Chiếc Focus hồi trước cũng vậy.

Xe Escape(Kuga) chạy 6,2l thì chắc ko bị bó thắng.

• Like
Tập Lái
5/8/14
23
6
3
46
Chiều qua em đa chạy ra Trần H Đạo nhờ kiểm tra rồi ạ. KTV vẫn nói là bình thường sau khi quay bánh kiểm tra và không đề xuất làm gì hết. Em đề nghị kiểm tra tổng quát xe nhưng các bác ngoài đó không chịu làm (dù e đồng ý trả phí) với lý do đang bận và do em không đặt hẹn trước:eek:. Không thể lần thứ 2 mang xe đi kiểm tra lại đi về không, em đã yêu cầu vệ sinh 4 bộ thắng đĩa luôn (hết 440k). Giờ em sẽ theo dõi tiếp xem tình hình thế nào :D