Hạng B1
14/6/08
86
2
8
các bác nào kinh nghiêm giúp em cái ,xe em giờ mở chìa khóa quạt két nước không quay nữa bác nao bít chỗ sửa chữa giup em phát ,còn mua quạt gió mới hết bao nhiêu vây chỗ nào bán vậy em ở saigon

Hạng B1
14/6/08
86
2
8
mà chỉ thay cái quạt không hay là phải thay nguyên cả két nước luôn vay mấy bác

Hạng D
5/9/04
1.236
15
38
41
Đừng có la toáng lên thế chú,cháy quạt thì thay quạt,chính xác hơn là thay cái mô tơ quạt,vài chục k hay trăm mấy gì đó e không nhớ chính xác.Chạy tay ga bự mà mới có chút xíu đã hốt hoảng thế rồi

Hạng B1
14/6/08
86
2
8
dạ em sr bác symbyan , nhưng em phone ra gia long chúng nó bảo thay quạt het 2 chai ,không bán quạt rời ma ban chung bộ với két nước luôn bác biết chỗ nào bán quạt rời không cho em xin cái địa chỉ ,chân thành cảm ơn bác

Lơ Xe
6/6/04
15.562
12.404
113
Vietnam
www.otosaigon.com
hồi trước e chạy epi, quạt bị cháy, đi mua quạt họ quát gần một chai e bực quá ra chợ Nhật Tảo tìm mua mấy cây quạt vi tính cỡ bự loại 12v về gắn vào chạy ào ào, tới giờ gần 3 năm vẫn kg hư, e mua quạt hết 90 nghìn về tự banh xe ra ráp luôn, chẳng có gì phức tạp, gắn vào két nước, nối hai sợi dây điện, bật khoá thế là quạt quay ro ro, mà lại êm hơn quạt zin theo xe mới lạ

Hạng B2
2/4/07
176
1
16
Re:help me , cháy quạt két nước shi

ủa? quạt két nước chủ topic nối trực tiếp hả ?Shi cũng nối trực tiếp như Dylan sao? Nối như vậy bác có thấy nó mát hơn ko ,vạch nhiệt tới ½ ko?
Vấn đề thay quạt két nước Shi rất dễ ,mở mặt nạ ra ,thấy cái quạt liền ,tháo 4 con ốc và 2 sơi dây điện là rớt cái quạt ra ,tiết kiệm thì đi quấn motor ,sang thì cầm ra cửa hàng mua 1 cái mới zin về lắp vào như tháo ra là xong.
Chơi quạt vi tính cũng ok nữa ,chạy nhanh gió nhiều lại êm .nhưng khác với nhà sản xuất sợ mát máy quá cũng ko ổn

Last edited by a moderator:
Hạng D
5/9/04
1.236
15
38
41

Bác ra tiệm điện Hoàng Phi trên đường Thành Thái,đối diện công an quận 10,bây giờ hình như chuyển vô trong hẻm,nhưng đều hẻm cũng có bảng hiệu,chú ý là thấy.Chỗ này em thay quạt két nước một lần,làm good,giá rẻ

Hạng B1
14/6/08
86
2
8

em chân thành các bác đă giúp đỡ e, sáng nay em nhờ người bạn kiếm giùm em được cái quat jin rồi hết 500k lắp vô luôn rồi giờ quat phe` phe` . em vừa bị cái bình xong tiếp đến cái quạt, em nói thật cái thằng shi này hay hỏng vặt quá