Hạng B1
13/6/09
53
0
6
Saigon
Sau thời gian sưu tập bộ hình ảnh về quê hương Vietnam xa xưa, cổ kính. Hôm nay, em xin post lên đây để chia sẻ cùng các bros trong diễn đàn OS, chúng ta cùng bình luận về sự cổ kính, nghề nghiệp của các tiền bối cũng như cảnh sinh hoạt đời thường giản dị của người dân Việt. Hy vọng, bộ sưu tập này sẽ đóng góp phần nào cho nhận thức của tôi & các bro một cách sâu sắc hơn về đất nước Vietnam thân yêu.

Mở đầu là loạt phóng sự ảnh về nền giáo dục ngày xưa:

Không biết có bác nào có mặt trong những tấm hình này không :)

Phần tiếp theo, em sẽ post hình của đội đưa thư. Các bác đón xem:D

Hạng D
1/12/06
3.031
100
38
Các hình ảnh về GD xưa toát lên sự kỷ luật, lễ nghĩa, sạch sẽ, chính xác ... của một môi trường GD tốt mà công đầu chắc là nhờ ... thực dân Pháp :)

Các TP tuy ít phương tiện GT, ít vật chất nhưng sạch sẽ, quy củ, ngăn nắp. Một hình ảnh ít còn thấy ngày hôm nay.

Cám ơn và mong chờ các hình ảnh tiếp của bác về cuộc sống của cha ông chúng ta ngày xưa.

DNT
Hạng D
22/10/05
1.083
76
83
Ai bảo thời nay ăn mặc mát mẻ hơn thời xưa?

Hạng B2
16/10/06
424
4
18
50
HCM
Em cũng là người mê ảnh xưa, nhất là ảnh Saigon. Post thêm nữa đi bác chủ thớt!

À lần xem triển lãm ảnh SG xưa và nay ở công viên Chi lăng, các bác có thấy quy hoạch đầu TK20 của SG đẹp và ngăn nắp tuyệt vời chứ không như một đống hổ lốn như bây giờ. Bác chủ thớt có tấm ảnh BV Nhi đồng 2 không, post lên xem nó đẹp long lanh thế mà thằng điên nào tính đập đi xây building nhỉ.

Hạng D
15/10/06
1.832
26
48
3lan
Ảnh bác đưa lên quá đẹp và hay. Có điều nếu thêm địa danh và năm chụp thì hoàn hảo.