Hạng B2
13/8/14
287
189
43
40
Tình hình là e đi 4b đường Hoàng Diệu q4 quẹo phải lên cầu Ông Lãnh về hướng Nguyễn Thái Học q1,đường có 2lane,đầu đường có biển 411 báo cả 2lane đều đc đi thẳng và rẽ phải lên cầu,ko có biển 412,đèn tín hiệu rẽ phải luôn xanh.
Xe máy dừng đèn đi thẳng rất đông,lại lâu nữa nên e 4b tới đó đổi qua lại lane nào trống hay bấm kèn lịch sự để quẹo phải lên cầu đc ko các Bác,đa phần 4b tới đây đi lane sát con lươn mà cũng ớn ko dám quẹo phải khi đèn đỏ,mặc dù e là quẹo luôn vì có đèn phụ cho quẹo phải luôn xanh.
Khi e quẹo chưa gặp police bao giờ,chỉ gặp khi đi thẳng à,mà khi e dừng đèn đỏ đi thẳng thì lại thấy các bác 4b muốn quẹo phải,để xinhan đứng im,police thì đứng nhìn,lâu lâu cũng thấy bắt sẵn mấy e 4b,e k bít bắt lỗi gì
Các Bác nào phi ầm ầm khúc này khai sáng giúp e với,đa tạ các Bác.

Hạng D
17/4/06
2.748
786
113
50
Quẹo phải chỗ này xe được quẹo liên tục và cả 2 lane, bác yên tâm e quẹo nhiều lần và trc mặt CSGT cả lane trong lẫn ngoài.

• Like
Reactions: alexquang2003
Hạng D
24/7/12
4.193
13.228
113
Đúng luật khi đèn rẽ phải luôn xanh thì quẹo được bác, giống như trên cầu Ông Lãnh quẹo phải xuống ngã tư Hoàng Diệu và ngã tư Khánh Hội-Hoàng Diệu thui, nhưng ít khi nào 4B làm đc điều đó do:
1/ bị 2B chen trước.
2/ không rành luật nên sợ CSGT.

Hạng D
7/1/14
1.001
5.946
113
Đi lane ngoài đi để thể hiện có văn hóa giao thông và nhường phần đường còn lại cho xe 2b, nếu 4b cứ đi hết vào lane trong để rẽ phải thì 2b sẽ ko còn đường đi nữa mặc dù ko vi phạm luật

Hạng D
24/7/12
4.193
13.228
113
Đi lane ngoài đi để thể hiện có văn hóa giao thông và nhường phần đường còn lại cho xe 2b, nếu 4b cứ đi hết vào lane trong để rẽ phải thì 2b sẽ ko còn đường đi nữa mặc dù ko vi phạm luật
Đó là ở những đường có biển 411 và vạch 1.18 cho phép cả 2 lane đường được đi thẳng và rẽ phải
Như đoạn NTMK-ĐTH 2 lane rất hẹp mà 4B muốn quẹo phải ( có biển 411 buộc quẹo phải phải đi lane trong) em phải bấm bụng đi lane trong mà bị bà con đi 2B la lối hoài, thậm chí đập cả thùng xe nữa...haizz....

Hạng B2
13/8/14
287
189
43
40
Đúng là 4b ý thức với lịch sự thì nên vậy nhưng ở khúc này đèn quẹo phải xanh,gặp 1,2 ông 4b đứng chờ đèn đi thẳng đỏ thì mình muốn quẹo phải phải vào lane trong,ép 1 vài em xe máy để quẹo chứ hông lẽ lịch sự đứng im lane sát lươn ngắm đít 2ông 4b trước,trong khi lane trong ko có e 4b nào hoặc có cũng muốn quẹo phải,để xinhan phải nhưng đứng im vì ko nắm rõ luật.

Hạng D
26/6/05
3.023
14.528
113
otosaigon.com
Đúng luật khi đèn rẽ phải luôn xanh thì quẹo được bác, giống như trên cầu Ông Lãnh quẹo phải xuống ngã tư Hoàng Diệu và ngã tư Khánh Hội-Hoàng Diệu thui, nhưng ít khi nào 4B làm đc điều đó do:
1/ bị 2B chen trước.
2/ không rành luật nên sợ CSGT.
E thấy nhiều b chỉ biết lên xe đề máy đajp ga. Luật thì học tủ đe thi. Ra đuong cứ lóng nga lóng ngóng, phóng vèo vèo nhưng thấy xxx là lại sợ xanh mặtvaf chạy rất thuỳ mị mới ghê. Biết luật thì cứ đúng luật mà chạy, xxx thì mặc đâu có sai đau mà sợ. Nếu có phạm luật thì cung đóng phạt thôi có éo gì to tát đau phải sợ.

• Like
Reactions: futureneodo
Hạng B2
25/2/14
485
199
63
nhà em ở gần đó , em thấy 1 số vẫn quẹo chưa thấy bị gì hết , và thường là bị xe máy đậu chen trên đầu không quẹo được thôi ạ. củng có 1 số bác 4b k dám quẹo vì thấy CS đừng ngay đó , chiều nào củng đứng ạ.

• Like
Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG
Khúc này quẹo phải lên cầu thì nên đi lane bên phải, nếu trống 2B thì đi còn không thì chờ hết 2B. Chứ có mấy cha cứ bóp kên inh ỏi.

• Like