Hạng B2
14/5/12
241
23
18
Xe em đã lót sàn rồi, nên cái miếng lót chân (bằng da luôn) không thể nào cố định được trên cái sàn đã lót. Em thấy thế nguy hiểm quá vì nếu nó chạy tới chạy lui ảnh hưởng đến chân ga, thắng, côn. Mấy bác cho hỏi cách nào để cố định nó lại ( tất nhiên là có thể gở ra dễ dàng khi vệ sinh ) không ? Xin cám ơn

Hạng C
4/7/11
521
439
63
Bác mua 2 cái móc dán treo tường bằng inox, sau đó dán vô sàn xe. Khoét 2 cái lỗ ở tấm lót sàn, rồi gắn vô.

Tập Lái
11/7/14
8
0
3
Hỏi cách cố định tấm thảm lót sàn chổ tài xế
Xe em đã lót sàn rồi, nên cái miếng lót chân (bằng da luôn) không thể nào cố định được trên cái sàn đã lót. Em thấy thế nguy hiểm quá vì nếu nó chạy tới chạy lui ảnh hưởng đến chân ga, thắng, côn. Mấy bác cho hỏi cách nào để cố định nó lại ( tất nhiên là có thể gở
ra dễ dàng khi vệ sinh ) không ? Xin cám ơn
Phải bác tìm cái này khg?

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
14/5/12
241
23
18
Dán vào sàn xe bằng keo hay bằng gì bác? Bác nói rõ hơn tí được không ?

Hạng D
10/4/13
1.368
687
113
Mấy cái này kêu là gì? Sài gòn mua ở đâu vậy các bác?

Hạng B2
30/10/13
201
182
43
Dán vào sàn xe bằng keo hay bằng gì bác? Bác nói rõ hơn tí được không ?

Lót sàn bằng simili nên không thể giữ được chốt cố định, có thể còn bị lôi theo bùng nhùng chân thêm, chưa kể keo có thể gây hư hại simili. Băng dính cũng vậy. Một số xe ghế lái có thiết kế chốt giữ nhưng chỉ giữ được chỗ ghế lái còn thảm ở các ghế sau và ghế phụ vẫn chạy lung tung rất lộn xộn.

nói chung hiện tại chưa có chất liệu lót sàn nào ngoài nỉ ok hơn simili nên đành chịu.

giải pháp ít tốn kém nhất là hoặc giữ lót sàn simili và mua lót chân có thể bám hít tốt hơn 1 chút kiểu có mặt dưới là mủ mềm hoặc cao su; hoặc không lót simili nữa và xài tiếp lót sàn gin theo xe (có nghe nói lót simili hầm hơi nên lớp nỉ gin theo xe bị thâm kim không biết có đúng không vì thường lót xong mình chưa tháo ra lại nên chưa biết)

giải pháp tốn kém mà mình làm là: mua tấm lót sàn da 4d khoảng 2-3 chai ôm luôn toàn bộ khuôn viên để chân ở mỗi ghế. Cách này có làm xe đ ẹp hơn và vẫn giữ lót sàn simili. Điểm trừ là: giá cao và bỏ phí lót sàn gin theo xe, thảm 4d bằng da đ ôi khi mưa hơi nhoè bẩn nhưng lau thì hết

thảm 4d ở sg không biết đã có chưa nhưng trước đây lúc đầu năm 2014 thì mình mua ở Bảo Hà Hà nội chuyển vô.