Tập Lái
15/9/14
5
0
1
32
Hanoi, Vietnam
Các bác giúp em với. Em là người ngoài bắc, đợt này em có chuyến công tác ở các tỉnh miền tây. Lịch trình cụ thể như sau : Cà Mau - Kiên Giang-An Giang-Đồng Tháp-Vĩnh Long-Cần Thơ. Các bác có thể tư vấn cho em các phương tiện di chuyển giữa các tỉnh được không ạ. Em cảm ơn

Hạng D
17/8/14
1.920
2.229
113
Bác không nói rõ là có xe riêng hay không, nếu có xe thì đường qua các tỉnh này cũng khá dễ đi. Nếu không có xe thì hơi vất vả đấy.

Tập Lái
15/9/14
5
0
1
32
Hanoi, Vietnam
Đầu đuôi câu chuyện thế này: Em ở Hà nội, đi công tác miền tây, chỉ có hỗ trợ máy bay thôi, còn các tỉnh là tự túc. Nên em muốn nhờ các bác tư vấn xem di chuyển giữa các tỉnh thì đi kiểu gì( xe khách, tàu, phà ... đều ok ).

Hạng D
17/8/14
1.920
2.229
113
Bác sẽ đi theo lộ trình sau:
1-Cà Mau - Rạch Giá (QL 61)
2-Rạch Giá - Long Xuyên (QL 80)
3-Long Xuyên - Sa Đéc (QL 80)
4-Sa Đec - Vĩnh Long (QL 80)
5-Vĩnh Long - Cần Thơ (QL1)
Về nguyên tắc, nếu có xe chất lượng cao đi qua tuyến đường mình cần đi thì uu tien đi xe clc, đến điểm cần xuống nhảy xuống, chi phí cao hơn nhưng an toàn hơn vì bác lạ.
Nếu ko có xe CLC thì ra bến xe địa phương hỏi xe buýt. Hơi phức tạp vì xe cũ, toàn dân địa phương và ko có máy lạnh.
Ngoai Chặng 2, em đã từng đi và em chọn cách đón xe CLC đi Cần Thơ nhưng đến ngã 3 Lộ Tẻ nhảy xuống đón xe ôm vào Long Xuyên.
Các chặng khac khá gần, bác có thể đi xe buýt.

• Like
Reactions: nsr150lx
Hạng C
8/7/14
928
1.300
93
Về nguyên tắc, nếu có xe chất lượng cao đi qua tuyến đường mình cần đi thì uu tien đi xe clc, đến điểm cần xuống nhảy xuống, chi phí cao hơn nhưng an toàn hơn vì bác lạ.
Nếu ko có xe CLC thì ra bến xe địa phương hỏi xe buýt. Hơi phức tạp vì xe cũ, toàn dân địa phương và ko có máy lạnh.
Ngoai Chặng 2, em đã từng đi và em chọn cách đón xe CLC đi Cần Thơ nhưng đến ngã 3 Lộ Tẻ nhảy xuống đón xe ôm vào Long Xuyên.

Cà Mau - Rạch Giá đi theo QL 63 chứ nhỉ? đi ngang qua Vĩnh Thuận và Minh Lương.

Hạng C
15/11/13
836
658
93
Theo e : Bác từ Nội Bài vào sb Cần Thơ sau đó Bác chủ đi Vĩnh Long -Sa Đéc-Long xuyên- Rạch Giá- sb Cà mau. Các điểm này Bác có thể đi taxi hoặc xe buýt ko cần đi xe khách clc vì khoảng cách giữa các tỉnh < 100km!!! Thân

Tập Lái
15/9/14
5
0
1
32
Hanoi, Vietnam
Thks bác. Bác cho em hỏi là mấy xe CLC là mình đón dọc đường cũng đc nhỉ ?

Tập Lái
15/9/14
5
0
1
32
Hanoi, Vietnam
Theo e : Bác từ Nội Bài vào sb Cần Thơ sau đó Bác chủ đi Vĩnh Long -Sa Đéc-Long xuyên- Rạch Giá- sb Cà mau. Các điểm này Bác có thể đi taxi hoặc xe buýt ko cần đi xe khách clc vì khoảng cách giữa các tỉnh < 100km!!! Thân
Em vào Sg trước rồi ra Cà Mau đầu tiên, Cần Thơ là điểm cuối cùng em ra .

Hạng D
17/8/14
1.920
2.229
113
Thks bác. Bác cho em hỏi là mấy xe CLC là mình đón dọc đường cũng đc nhỉ ?
Không được đâu bác, xe CLC thì phải vào bến lấy vé (trừ những xe CLkhôngC giả dạng CLC)