Tập Lái
5/7/14
44
21
8
39
Chào mọi người !

Em đang định mua 1 chiếc ford focus đời 2012 của 1 bác trên OS này, đây là chiếc xe đầu tiên của em, trước giờ cũng chưa có tí kinh nghiệm gì, nhờ các bác đi trước tư vấn giúp em :

- Mua xe này thì nên kiểm tra những gì ?
- Trên diễn đàn của mình có ai làm dịch vụ check xe mua bán không ?
- Nếu như có số khung, số máy thì có thể gọi lên đại lý ford để nhờ kiểm tra lịch sử bảo dưỡng không ? Gọi cho số nào ?

Sáng giờ em cày muốn nát google rồi nhưng do không có kinh nghiệm nên càng tìm càng rối, hết cách nên mới nhờ tới mọi người, có gì bỏ qua cho em.

Hạng C
12/6/14
616
280
63
51
Bac cu mang xe vao hang yeu cau ktra toan dien xem co bi thuy kich hay dung nang hay ko ? Co tua lai km ko ? Nen nho nguoi quen co hieu biet ve focus di cung la yen tam ( bac rang kiem nguoi quen nao da va dang su huu focus thi hay nhat )

• Like
Reactions: LinhVuHG
Tập Lái
5/7/14
44
21
8
39
Chết cái là em không quen ai hết mới đau, vậy nếu mình đem xe vào hãng là họ kiểm tra giùm mình được hả bác, em gà mấy vụ này quá

Hạng C
12/6/14
616
280
63
51
Bac cu vao hang yeu cau ktra noi ro la de bac mua xe . Neu xe dung nhu tinh trang chu xe noi voi bac thi bac tra tiencong ktra va mua xe con neu ko dung thong tin chu xe noi voi bac thi chu xe fai tra tien ktra . Cai nay bac nho giao keo truoc voi chu xe . Trong hang ktra co the yen tam ve thuy kich va dung nang con nhung cai lat vat khac chi co the phat hien khi bac su dung xe thuong xuyen khoang vai ngay

Hạng B2
26/3/08
147
47
28
Theo ý em, thì bác chọn xe chính chủ, đăng ký lần đầu. Còn km thì chỉ tham khảo thôi, việc tua lại rất dễ.

Tập Lái
5/7/14
44
21
8
39
Em cũng không quan tâm lắm tới km, chỉ quan tâm chất lượng máy móc, thủy kích, đâm đụng thôi. Như vậy em đem xe vào Ford Sài Gòn là kiểm tra được hết phải không ah

• Like
Reactions: goal1512
Tập Lái
5/7/14
44
21
8
39
Theo ý em, thì bác chọn xe chính chủ, đăng ký lần đầu. Còn km thì chỉ tham khảo thôi, việc tua lại rất dễ.
Ah làm sao để biết được xe đó là đăng ký lần đầu hay nhiều lần hả bác

Hạng C
12/6/14
616
280
63
51
Tren dang ky xe co ghi time dang ky la dau . Thuc ra qua 2-3 chu ko quan trong dau , bac cu xem neu co so bao duong lien tuc ma trong hang la yen tam , con bao duong o gara ko fai cua hang thi ko dc ok lam . Neu bac ko yen tam va chua co knghiem thi mua xe moi di cho yen tam khoi phai suy nghi ve chat luong nhu mua xe cu

• Like
Hội ông nội
28/1/13
4.246
18.353
113
Bình Tân
Hãng cũng chỉ kiểm tra được lịch sử bảo dưỡng và thay đồ thôi, nếu xe bị tai nạn hoặc ngập nước chủ xe mang đến Gara để sửa thì sao hãng biết được. Mình mua xe cũ cũng 50/50 thôi bác, hên thì gặp xe đẹp, xui thì mình chịu thôi.

• Like