Tập Lái
4/7/12
47
2
0
35
Các bác cho e hỏi bác nào biết cản Matiz groove 2012 ở đâu ko ah.e ra ADV hỏi nhiều cửa hàng rùi mà ko có.mong các bác giúp đỡ

Hạng C
31/8/07
880
6
18
Cụ MAST ơi có người kiếm nè.

Bác có thể thay bằng cản này xe cũng được, đỡ mang tiếng xe Hàn Xẻng

Last edited by a moderator:
Hạng C
20/3/07
687
69
28
Q7 - TP.HCM
e thấy GM Vietnam đang khuyến mãi giảm 50% giá tiền khi thay bộ logo Deawoo sang logo Chevy đó bác

Mà để Deawoo lại hay bác à, nhìn là biết xe nhập

Tập Lái
4/7/12
47
2
0
35
Belar nói:
Cụ MAST ơi có người kiếm nè.

Bác có thể thay bằng cản này xe cũng được, đỡ mang tiếng xe Hàn Xẻng
thanks bác.e muốn đúng cản theo đúng xe bác ah

Tập Lái
8/4/11
2
5
3
38
Hà Nội
thanhdung_autopro nói:
Các bác cho e hỏi bác nào biết cản Matiz groove 2012 ở đâu ko ah.e ra ADV hỏi nhiều cửa hàng rùi mà ko có.mong các bác giúp đỡ

- Vỏ này hiện em đang hết hàng mất rồi

Tập Lái
13/11/12
10
0
0
e mới cưới vợ spark về bây giờ có cần lắp thêm gì ko? xe e được khuyến mãi bộ bodykist rồi

Hạng B1
26/11/12
88
0
0
53
cleo_tuan nói:
e mới cưới vợ spark về bây giờ có cần lắp thêm gì ko? xe e được khuyến mãi bộ bodykist rồi

Xin chào bác !
Trước tiên xin chúc mừng bác nhé vì sắp "đón nàng về dinh rồi". em nghĩ những thứ sau bác nên lắp vì những lý do như sau.
Thứ nhất: Camera de. đây có thể nói là bùa hộ mạng của lái mới đó bác, vì bác cứ hình dung xem khi bác có dịp đậu xe ở Nguyễn Huệ, Lê Lợi (nếu bác ở Tp.HCM) có thể nói những nơi này xe đậu rất nhiều, khoảng cách cho xe của mình rất hẹp, nếu lái mới + xe mới nữa thì sẽ rất vất vả khi cho e nó vào đúng vị trí nhé. khó là do bác sẽ không nhìn thấy "điểm mù" trên kính chiếu hậu khi bác lùi về phía sau. nên sẽ rất khó phán đoán với lái mới nhé. nếu có Camera de thì bác có thể thấy toàn bộ phía sau của xe, mà đặc biệt vào ban đêm cũng thấy luôn nếu bác lắp loại Camera có hồng ngoại..

Thứ 2: Phim cách nhiệt, Tác dụng của phim cách nhiệt là sẽ làm chậm quá trình nóng của xe khi bác di chuyển, hay đậu dưới ánh nắng mặt trời. chính vì thế xe bác lúc nào cũng mát, nên bác chỉ việc mở máy lạnh ở mức thấy hoặc trung bình thôi là cũng đủ lạnh rồi nên sẽ tiết kiệm xăng lắm nhé (cái này có tác dụng khi bác sử dụng hàng của chính hãng, có bảo hành hẵn hòi, chứ thị trường phim cách nhiệt bây giờ phức tạp lắm bác ơi làm khách hàng không biết đường đâu mà quyết đinh. nhưng ông bà ta có câu Tiền nào của ấy là luôn luôn đúng nhé bác)

Thứ 3: cảng sau, tác dụng là hạn chế mấy anh Honda thấy vợ 2 của bác đẹp đến mức "mất hồn" mà cứ thế tiến tới "làm quen" với vợ 2 của bác.

Thứ 4: Lót sàn, có thể nói đây là phụ kiện ít tiền, nhưng tác dụng lại rất nhiều, tác dụng là vừa giúp bác dễ dàng làm vệ sinh. Nếu xe bác không có lót sàn thì vào mùa mưa thì khi chân bác bị ướt mà bước lên xe thì sẽ làm sàn xe bị ướt (lý do là sàn xe zin là nỉ nên rất dể thấm- hút nước), lâu ngày nỉ thấm nước tạo ra mùi hôi cho xe và lâu hơn nữa làm sàn xe của bác bị mục luôn ấy bác.

Thứ 5: Bảo vệ gương chiếu hiệu. chi phí cũng không nhiều nhưng tác dụng cụng lớn lắm đó bác nếu gặp phải mấy anh nào lỡ "yêu" vợ 2 của bác quá nhiều từ đó muốn giữ một món nào đó của vợ 2 bác làm "kỉ niệm".

Thư 6: Bảo hiểm thân xe. đây là thứ quan trọng nhất đối xe hơi vào thời buổi mật độ xe cộ rất đông như hiện nay.
có thể nói những thứ kể trên rất quan trọng đối với một chiếc ô tô, tùy vào tài chính mà bác nên lắp loại nào cho phù hợp, hoặc nếu như được bác lắp hết, vì sẽ không có cái nào dư thừa đâu bác.
Xin chia sẽ cùng bác.