Hạng C
4/10/10
903
29
28
52
Không 90 33 55 90 Tám
Kính các anh!

Ở Saigon có chỗ nào làm chụp mâm bằng inox không các anh ới? Mâm 15 inch cho xe cổ.
Xin cám ơn nhiều lắm ạ!

:)

Hạng B1
5/12/11
92
1
0
Tuấn ơi muốn chụp mâm kiểu nào cho Traction hả ?
1 - là Tuấn tới hỏi Ông Bi chủ garage Bình Phương gần cầu Đinh Bộ Lĩnh Q.BT chỗ hay sửa vw
2 - là cho mình mẫu mình tìm hàng zin bên đây cho.
vừa rồi qua Pháp đi cái chợ xe cổ và phụ tùng hàng Citroen , Renau, Peugeot nhiều lắm. nhg chả biết ai có nhu cầu gì. muốn gởi mấy cái Hình cho anh em xem chợ xe cổ o Pháp mà ko đc ... Ko biết tại sao ?

Hạng C
15/3/12
529
8
18
Re:Hỏi chỗ làm chụp mâm bằng inox

Anh Cyberedsun,
Sắp tới em có đặt thợ inox gia công một số đồ cho DS 21, anh post hình, em hỏi thợ làm chung, dập chụp mâm cho anh xem được không.

Anh cho em ké chút nha.
Chào anh Ngọc,
Em Tâm, P.203 đây ah. Nếu anh có dịp đi chợ xe cỗ nữa, anh tìm mua dùm em CẶP KIẾNG CHIẾU HẬU XE DS. Em đang dọn chiếc DS 21, nhưng thiếu cặp kiếng này.
- Đây là hình của nó:

- Và đây là link một site đang bán trên Internet, trụ sở cũng tại Đức: http://www.franzose.de/en/Citroen-DS-11CV-HY/DS/Tueren-vorne-hinten-Anbauteile/ANR35063/

Hình như kiếng bên Phải và bên Trái là giống nhau. Nếu nó khác nhau, anh cứ lấy cho em hai cái cùng một bên cũng được, về em sửa lại chút rồi gắn cho hai bên.

Cảm ơn anh nhiều.

Last edited by a moderator:
Hạng C
4/10/10
903
29
28
52
Không 90 33 55 90 Tám

VWGerman nói:
Tuấn ơi muốn chụp mâm kiểu nào cho Traction hả ?
1 - là Tuấn tới hỏi Ông Bi chủ garage Bình Phương gần cầu Đinh Bộ Lĩnh Q.BT chỗ hay sửa vw
2 - là cho mình mẫu mình tìm hàng zin bên đây cho.
vừa rồi qua Pháp đi cái chợ xe cổ và phụ tùng hàng Citroen , Renau, Peugeot nhiều lắm. nhg chả biết ai có nhu cầu gì. muốn gởi mấy cái Hình cho anh em xem chợ xe cổ o Pháp mà ko đc ... Ko biết tại sao ?

Dạ, em làm cho Traction anh Ngọc ợ. Hàng zin thì hôm bữa em có nghía một bộ bên Ăng Lê, họ bán tới 100 ơ rô một chiếc. Choáng, hehehe. Để em xem làm ở Saigon có rẻ & đẹp không. Nếu không thì ráng mua hàng zin, hihihi.

Để up hình thì cách dễ nhất là anh up lên Google Photos trước (trong gmail, ở menu bên trên cùng). Sau đó anh add link ảnh vào trong này là ok.

Hạng B1
5/12/11
92
1
0

trời !!! Tâm 203 Hả có Hô đâu mà lấy nick Cá Hô, cá Hói mới là đúng hehehe .. làm từ hôm giờ thấy có ng dọn DS mà ko biết ai. cha chiếc DS don xong mà ngon và liền lạc thì nhiều ng thèm lắm dó nha, mà Tâm dọn DS là chắc chắn con xe phải ngon rồi vì don DS đâu phải chuyện chơi . ok cai trang em gởi anh coi rồi qua lễ anh gọi cho nó có gì anh đặt cho em 1 cặp có thể sang tuần anh gởi bộ đèn Xenon cho đứa cháu anh gởi kèm cho em luôn. anh thấy nó có cả trái phải đó Tâm đồ cũ ,là cửa hàng nên giá hơi chát nhỉ. anh biết trước hôm qua Pháp anh tìm cho em giá có thể rẻ hơn. trên ebay coi rồi ko có .thôi ăn chơi phải ngiến răng vậy. có thích vòng trắng cao su cho vỏ xe ko giá khoảng 1t 4 cái anh mua luôn hôm nào về mang về, có các loại 13''. 14''. 15'' .

Hạng B1
5/12/11
92
1
0

hehehe hình từ ebay thì paste đc mà hình từ ổ cứng thì ko ... "tài khoản của ban hiện nay ko cho phép chèn link " nghĩa là sao ??? ko am hiểu nhiều thôi qua PHỐ đi anh em .

Hạng C
15/3/12
529
8
18

há há há, nick "Cá hói" thấy có vẻ độc đó anh, mà ... hợp nữa.
Vậy anh Ngọc lấy cho em cặp kiếng nha.
Còn bộ cao su viền anh lấy 1 bộ 4 cái cho mâm 15", khi nào về anh mang về cho em.
Cảm ơn anh rất nhiều.

Hạng B2
15/6/07
297
9
18
53

VWGerman nói:

hehehe hình từ ebay thì paste đc mà hình từ ổ cứng thì ko ... "tài khoản của ban hiện nay ko cho phép chèn link " nghĩa là sao ??? ko am hiểu nhiều thôi qua PHỐ đi anh em .

VWGerman nói:
... có thích <span style=""color: #ff0000;"">vòng trắng cao su cho vỏ xe ko giá khoảng 1t 4 cái </span>anh mua luôn hôm nào về mang về, có các loại 13''. 14''. 15'' .
Hôm off cafe ở dinh Thống Nhất, em có xem xe bọ gắn cái vòng trắng này. Bác nhắm giúp em xem gắn cái vòng này vào xe bên dưới có hạp không, nếu hạp em nhờ bác mua một bộ R14 luôn ;)

Hạng C
15/3/12
529
8
18

Bác Sgman, chiếc này tạo dáng giống máy bay chiến đấu. Nó hao hao giống chiếc Citroen CX. Dạo này em hay tiếc nhớ con CX ngày xưa em lỡ bán. Không biết bi chừ nó lưu lạc nơi đâu, còn mạnh khỏe không hay đang chịu dầm mưa dãi nắng ở một hốc nào đó. Năm kia, em nghe đồn nó ra đến ngoài Hưng Yên rồi.

Citroen CX: ngày xưa chở gia đình em, đặc biệt là Bà dì (hơn 70 tuổi) em về quê, đi chơi Vũng Tàu bằng CX này, Dì ghiền luôn vì nó quá êm ái, rộng rãi và thoáng. Đường mấp mô, đường xốc, đường đang thi công đá 4x6, nhưng xe không hề tưng, xốc mà lại rất dịu. Vô lăng trái khế, đi đường trường đánh lái lách qua, xong buông tay là vô lăng tự trở  về giữa, xe tự trở lại vị trí ban đầu ... Giờ nhớ lại ... thèm.
Ah, chở mấy cô làm chung cơ quan đi công tác, mấy cô khoái lắm. "Xe nào đi cũng choáng, nôn, nhưng đi xe cổ này thì rất khỏe, hỏng ngán !!"
CX này đầy đủ tiện nghi và máy lạnh mat mẻ sạch sẻ chứ ko nóng hầm hập và lộng gió như P.203