Hạng B2
20/11/08
142
1
0
Các bác có ai bị giống em thì cho em tí kinh nghiệm với: xe em dán kính VK 70 đi thì rất mát nhưng mới đây em mua cục trả phí tự động gắn lên kính lái thì qua trạm thu phí nó ko đọc dc, báo hại em cứ phải tháo ra cầm tay thò qua cửa :-( . Mấy Bác soát vé trạm thì nói cứ dán kính cách nhiệt là máy ko nhận tín hiệu nhưng em thấy xe của mấy Anh bạn dán kính hàng khác ko phải V Kool thì vẫn đi vô tư. Giờ ko lẽ em lại phải bóc kính lái ra để xài của hãng khác?

Hạng D
27/10/04
1.533
50
48
TP Bac Ho
Đơn giản lắm bác ơi ! bác ghé Vkool kêu thợ cắt 1 miếng vuông vuông ngay mép kính đễ bác gắn cái máy đọc la ok ngay. Ngày xưa e đã làm rồi :D

Hạng C
19/11/10
610
39
28
Chào bác.
Về vấn đề của bác thì xử lý rất đơn giản thôi, bác đừng quá bận tâm, em mời bác ghé qua cửa hàng V-KOOL giúp em để kỹ thuật giúp bác xử lý vấn đề trên ạ.
Hân hạnh phục vụ bác.
Trân trọng.

Tập Lái
25/12/13
17
1
0
Em làm bên Ngân hàng, có cung cấp dịch vụ thu phí tự động này. Không phải chỉ Vkool không mà tất cả các loại film cách nhiệt "xịn" đều bị. Do film cách nhiệt ngăn các tia có bước sóng nằm trong dãi hồng ngoại và tử ngoại đi vào, trùng hợp thay con OBU thu phí tự động nó cũng sử dụng bước sóng nằm trong dãi này để truyền tín hiệu do đó bị ngăn luôn. Cách tốt nhất là bác cắt 1 lỗ film đằng sau kính chiếu hậu bên trong xe diện tích bằng con OBU và dán con OBU vào đó là OK. Vị trí này nằm khuất sau kính chiếu hậu trong xe nên cũng không ảnh hưởng nhiều đến thẩm mỹ nhé bác.