Hạng D
13/5/07
1.458
582
113
53
Các bác cho em hỏi từ trung tâm SG đi Bò Cạp Vàng không qua phà Cát Lái có được không? Xe em gầm thấp không dám đi phà. Tất nhiên không đi theo hướng ngã tư Vũng Tàu hen :D

Hạng D
8/2/12
1.022
1.967
113
Bác đi cao tốc kìa, vòng vào Nhơn Trạch khỏi qua phà

Hạng B2
3/1/08
255
1
18
Vũng Tàu
conga nói:
Các bác cho em hỏi từ trung tâm SG đi Bò Cạp Vàng không qua phà Cát Lái có được không? Xe em gầm thấp không dám đi phà. Tất nhiên không đi theo hướng ngã tư Vũng Tàu hen :D
xe bác thấp cỡ nào . Xe e kia cerato đi qua phà bt mà. K thì bác đi qua cao tốc giống bác kia :D

Hạng B2
27/11/13
415
50
28
Đi đường phà cho nhanh bác ơi,bây giờ có đường cao tốc rồi nên em nghĩ cũng không bị kẹt phà đâu.Còn sedan qua phà vô tư mà bác,trừ khi xe của bác là siêu xe.:D

Hạng C
2/5/11
770
32
28
đường ngắn nhất là đi phà, không phà lên cao tốc rồi quay lại đường dài gần gấp đôi

Hạng B2
27/12/13
205
31
28
Bác chỉ giùm em đường đi phà được không ạ , từ nhà tới phà Cát Lái em biết đường nhưng từ phà đi Bò Cạp vàng thì chưa biết.
Cám ơn

Hạng F
16/2/08
6.260
31.985
113
lelelolo nói:
Bác chỉ giùm em đường đi phà được không ạ , từ nhà tới phà Cát Lái em biết đường nhưng từ phà đi Bò Cạp vàng thì chưa biết.
Cám ơn

Qua Phà Cát Lái Bác cứ đi thẳng hoài, gặp cái cầu tên là cầu Phước Lý, Bác qua cầu này khoảng 300m có cái ngã 3, Bác rẻ phải rồi đi tiếp đường đó thôi. Khoảng 5-6Km gì đó thì có bảng hướng dẫn hướng vào khu du lịch Bò Cạp Vàng. Bác rẽ phải đi theo bảng hướng dẫn là đến nơi.

Hạng B2
30/1/07
283
1.338
113
conga nói:
Nếu bác conga vẫn còn đi Cruze thì đi phà Cát Lái vô tư vì xe em gầm thấp và trục cơ sở dài hơn xe bác nhiều mà vẫn cầy bừa phà Cát Lái vô tư để đi Đức mẹ Phước Lý.
Nếu bác đi phà thì bác đi như sau: Phà Cát Lái - qua cầu Phước Lý - đến ngã 3 rẽ phải đi - đi khoảng 7 km bác nhìn bên tay phải sẽ có ngã 3 rẽ vào Bò Cạp Vàng (để ko đi lố, trước khi tới ngã 3 này bác để ý sẽ gặp Đan viện Khiết Tâm khá lớn ở mé bên tay trái, đi khoảng 1km là ngã ba này).
Nếu đi cao tốc thì sau khi xuống cao tốc bác theo QL51-VT khoảng 1,5km gặp ngã 3 Nhơn Trạch bác rẽ phải rồi đi thẳng theo đường này khoảng 10km (coi chừng máy sấy nha) sẽ gặp bùng binh lớn bác rẽ trái và đi đến cuối đường bác rẽ phải đi khoảng 2,5km sẽ gặp ngã rẽ bên trái để vào kdl Bò Cạp Vàng.

Last edited by a moderator:
Hạng C
22/12/11
589
18.104
93
Bò cạp vàng chán lắm chả có gì đâu.
Có mỗi cái dòng sông con con.
Nhân viên uể oải thiếu nhiệt tình.