Hạng F
20/1/10
5.849
7.279
113
www.viettranyen.com
Em là tài nữ, mới biết chạy xe nên khi được nhóm bạn gái nhờ chở đi chơi thì rất vui. Tuy nhiên vì chưa rành đường và cầm tay lái vẫn như cầm hột xoàn nên khả năng đọc các bảng hiệu còn chưa chuẩn. Có bác nào đã đi khu DL Bửu long ở Đồng nai thì chỉ giùm em đường đi với (em xuất phát từ Nguyễn Hữu Cảnh), có xxx hay núp hay ko? tốc độ thì em ko bao giờ vượt nhưng em sợ các lỗi sai lane hay quẹo phải/trái ko đúng... mong các bác chỉ bảo.

Cuối cùng thì khu du lịch đó có đẹp và đáng thăm viếng ko các bác?
Trân trọng cám ơn các bác.

Last edited by a moderator:
Hạng B1
20/5/10
90
0
0
Trước tiên bạn cho biết bạn khởi hành từ đâu mới giúp bạn được

Hạng B1
20/5/10
90
0
0
Từ Nguyển Hửu Cảnh bạn đi qua cầu bình triệu tới ngả tư bình triệu rẻ phải chạy thẳng đường kha vạn cân qua chợ thủ đức ôm vòng xoay chạy thằng qua đường kha vạn cân bạn đi thẳng hoài gặp cầu vượt linh xuân bạn đi phía dưới gầm cầu vượt linh xuân đi thẳng qua hai trạm thu phí (trạm đàu bạn mua qua trạm 2 họ kiềm) bạn chạy thẳng gặp cầu hoá anqua cầu gặp ngả tư đầu tiên bạn rẻ trái chạy một khoảng sẻ gặp khu du lịch bủu long

Hạng D
13/8/10
1.776
121
63
FFC
Theo em thấy thì KDL đó cũng không có j hấp dẫn (ngoại trừ mấy lần em ra hồ của nó vớt rong về cho cá) ^^ nhưng kể ra cũng có chỗ đậu xe, nàh hàng ăn uống và chụp hình được mợ ơi. Đường thì em xin chỉ chi tiết như sau
Từ Nguyễn Hữu Cãnh mợ chạy dưới chân cầu Sài Gòn rẽ vào Ung Văn Khiêm, chạy hết Ung Văn Khiêm sẽ cắt với QL 13 (mợ để ý đoạn này vì chạy tiếp và ... vào đường 1 chiều của Nguyễn Xí và bị xxx hỏi thăm ấy) quẹo phải, chạy qua BX Miền Đông, qua cầu Bình Triệu gặp ngã 4 rẽ phải qua Kha Vạn Cân, đi theo Kha Vạn Cân cho đến chợ Thủ Đức, gặp bùng binh lại tiếp tục Kha Vạn Cân mà chạy sẽ tới cầu vượt Linh Xuân. Cứ chạy thẳng sẽ gặp cầu Hóa An, qua cầu ngã 4 đầu tiên rẽ trái chạy 1 đoạn là tới. Lưu ý cung đường này sẽ gặp nhiều xxx

Hạng F
20/1/10
5.849
7.279
113
www.viettranyen.com
Dạ cám ơn các bác, cho em hỏi có thể chạy theo xa lộ HN rồi gần đến Suối tiên thì lên cầu vượt gì đó ko ạ? Đường đó có dễ chạy hơn Kha Vạn Cân ko các bác?

Hạng D
13/8/10
1.776
121
63
FFC
Đi theo xa lộ HN thì mợ chạy tới trạm 2, chui qua cầu vượt rồi để ý bên tay phải sẽ có đường rẽ lại để lên cầu vượt về QL 1.A lại, quay về lại QL.1A gặp cầu vượt đầu tiên là cầu vượt Linh Xuân, chạy dưới cầu rẽ phải vào QL1K đi thẳng ra cầu Hóa An ạ. Đường này dễ chạy hơn vì đường rộng có làn và ít 2B hơn.

Hạng F
20/1/10
5.849
7.279
113
www.viettranyen.com
Cám ơn bác quynhnguyen, bác tử tế quá, em sẽ chạy đường xa lộ HN, cứ lane ngoài cùng mà chạy hả bác? cái đoạn mà bác nói xxx hay núp thì thường dính bẫy gì hả bác?

Bác có cần thêm rong cho cá của bác thì em vớt cho nha?

quynhnguyen nói:
Đi theo xa lộ HN thì mợ chạy tới trạm 2, chui qua cầu vượt rồi để ý bên tay phải sẽ có đường rẽ lại để lên cầu vượt về QL 1.A lại, quay về lại QL.1A gặp cầu vượt đầu tiên là cầu vượt Linh Xuân, chạy dưới cầu rẽ phải vào QL1K đi thẳng ra cầu Hóa An ạ. Đường này dễ chạy hơn vì đường rộng có làn và ít 2B hơn.

Hạng C
1/7/09
622
14
18
58
NắngSG nói:
Cám ơn bác quynhnguyen, bác tử tế quá, em sẽ chạy đường xa lộ HN, cứ lane ngoài cùng mà chạy hả bác? cái đoạn mà bác nói xxx hay núp thì thường dính bẫy gì hả bác?

Bác có cần thêm rong cho cá của bác thì em vớt cho nha?

quynhnguyen nói:
1. Đi từ NHC thì gần tới cầu SG (chỗ đèn xanh đèn đỏ dưới gầm cầu vượt NHC hay có 2 áo vàng núp phía bên kia cái cua, thường bắt lỗi vượt đèn đỏ và đi sai lane.
2. Sắp tới ngả ba Cát Lái, mợ cẩn thận 2B quay đầu ngược về trung tâm. Đoạn này nên đi chậm thôi vì có vài bảng chỉ đường mới sau khi khánh thành cầu vượt Cát Lái.
3. Đoạn cầu Rạch Chiếc đến ngã tư RMK, xe container chạy bạt mạng, nên nhường nó (chú ý cầu RC đang làm)
4. Khi đến cầu vượt trạm hai, mợ vừa chui qua cầu vượt thi xin đường chuyển dần sang phải, chỗ này hết sức cẩn thận vỉ bên phải luôn có xe to đang từ bên phải nhập làn đường đấy. Lên cầu vượt rồi thì đi vô tư, xe ít.)
5. Qua cầu vượt là QL1A, mợ đi tiếp đến cầu vượt Linh Xuân nhưng đừng lên cầu mà cặp lề phải để rẻ phải vào QL1K rồi đi tiếp như các bác trên đã chỉ.
Tóm lại, mợ đi cẩn thận, chầm chậm, tập trung quan sát từ xa, không 8 khi lái xe thì ổn cả thôi.
Chúc mợ vui vẻ, thượng lộ bình an.

Hạng D
6/7/09
1.951
1.046
113
quynhnguyen nói:
Theo em thấy thì KDL đó cũng không có j hấp dẫn (ngoại trừ mấy lần em ra hồ của nó vớt rong về cho cá) ^^ nhưng kể ra cũng có chỗ đậu xe, nàh hàng ăn uống và chụp hình được mợ ơi. Đường thì em xin chỉ chi tiết như sau
Từ Nguyễn Hữu Cãnh mợ chạy dưới chân cầu Sài Gòn rẽ vào Ung Văn Khiêm, chạy hết Ung Văn Khiêm sẽ cắt với QL 13 (mợ để ý đoạn này vì chạy tiếp và ... vào đường 1 chiều của Nguyễn Xí và bị xxx hỏi thăm ấy) quẹo phải, chạy qua BX Miền Đông, qua cầu Bình Triệu gặp ngã 4 rẽ phải qua Kha Vạn Cân, đi theo Kha Vạn Cân cho đến chợ Thủ Đức, gặp bùng binh lại tiếp tục Kha Vạn Cân mà chạy sẽ tới cầu vượt Linh Xuân. Cứ chạy thẳng sẽ gặp cầu Hóa An, qua cầu ngã 4 đầu tiên rẽ trái chạy 1 đoạn là tới. Lưu ý cung đường này sẽ gặp nhiều xxx

Đường này cấm 4 bánh cụ ạ. Mợ chủ thớt mà đi vào đây thì chắc chắn bị xxx hỏi thăm.