Hạng F
26/6/07
5.370
76
38
OS ... 5-YEAR BIRTHDAY
Chạy ở đâu cũng nên đúng tốc độ thôi .

Mợ Nắng muốn tìm đường đi thì nên dùng cái này : http://www.vietbando.com/maps/
chọn tab Tìm đường / chọn option Oto / chọn địa điểm cho điểm A - điểm đến cho điểm B.

Bản đồ chi tiết khá tốt . cứ zoom lên mà coi đương.
Kết hợp đi đường chịu khó quan sát biển báo phân làn xe là okie .

Cụ thể : Mợ Nắng muốn đi KDL Bửu Long từ NHC có thể đi theo Vietbando ra XL HN - đơn giàn thì đi theo XLHN đền cầu vượt trạm 2 (gần KDL Suối tiên)
Nếu muốn né kẹt xe thì trước đó rẽ qua ngả Thủ đức Linh Xuân - né được ngã tư Thủ đức kẹt xe .

Last edited by a moderator:
Hạng F
20/1/10
5.849
7.280
113
www.viettranyen.com
Cám ơn tất cả các bác đã chỉ dẫn rất tận tình, em sẽ in hết mấy trang này ra để khi nào đi cầm theo cho chắc ăn. Em sẽ đưa cho mấy đứa ngồi sau ngâm cứu và thông báo kịp thời, tập trung cao độ vô đây để mấy nhỏ kia đỡ 888 như bác TOINNOV đã dặn, vậy là một công đôi chuyện rồi bác nhỉ.

Bác lamds biết ai có ý định đi về hướng đó thì chỉ giùm với, có tay lái lụa đi trước tụi em chỉ rón rén theo sau thì ko gì bằng. Chứ một xe toàn đàn bà con nít thì đi cũng hơi hồi hộp bác ạ. Cám ơn bác đã giúp đỡ.

lamds nói:
bibo1702 nói:
Buratino10 nói:
Đi đường nào thì pác cũng đến ngã 4 Linh xuân và rẽ về hướng Biên Hòa. Trên đường này có 3 trạm thu phí chứ k phải 2 đâu. Trạm đầu mua, trạm 2 đưa vé là được. Trạm 3 ngay khu mỏ đá Châu thới (pác nhìn tay phải là thấy núi Châu thới), qua trạm này chạy chừng 100m sẽ có bùng binh. Pác cứ ôm bùng binh đi thẳng, nhưng chú ý là bắt đầu tính đường nội ô 50km thôi. XXX thường xuyên đứng bắn tốc độ cả 4B lẩn 2B dưới gốc cây trứng cá ngay phía trước

Bác tính từ đâu mà có 3 trạm thu phí vậy??? Check lại thông tin nhé bác.
Đúng rồi doan này chỉ có 2 trạm thu phí thôi và chỉ phải mua vé 1 lần giư vé đến trạm kế mới xé vé! sau khi qua trạm xé vé Bác cứ 50km/g nhé chổ này xxxx thường xuyên phục kích! qua cầu hóa An rẻ trái chú ý bản tốc độ ! nói chung khi vào địa phận ĐN bác nên chạy đúng tốc độ không là tèo với xxx
Sao Bác không nhờ các Bác "đẹp giai" của OS làm người dẫn đường cho một chuyến nhỉ !

Last edited by a moderator:
Hạng D
1/10/04
3.741
2.945
113
46
toyZace nói:
sơ đồ đây:
[link=http://www.otosaigon.com/Forum/%3Ciframe%20width=]
[/link]View Larger Map">
View Larger Map

bản đồ của bác này xa gấp rưỡi lận, mà lại đi xe hơi, qua hai cầu Ghềnh và Rạch Cát ở Biên Hòa làm j
mợ xuất phát thì gọi e, e đón cho dễ

Hạng F
20/1/10
5.849
7.280
113
www.viettranyen.com
Cám ơn bác vioswhite nhiều, bác đón ở khúc nào hả bác? cho em xin cái alô của bác được ko ạ?
vioswhite nói:
toyZace nói:
sơ đồ đây:
[link=http://www.otosaigon.com/Forum/%3Ciframe%20width=]
[/link]View Larger Map">
View Larger Map

bản đồ của bác này xa gấp rưỡi lận, mà lại đi xe hơi, qua hai cầu Ghềnh và Rạch Cát ở Biên Hòa làm j
mợ xuất phát thì gọi e, e đón cho dễ

Tui thấy đường đi NHC-XLộ hà nội - Trạm II - Linh xuân - QL1k - qua hai trạm thu phí (mua một vé thôi)- vừa qua trạm này sẽ có một bùng binh lớn lưu ý chạy theo đường lớn (có dãy phân cách) qua cầu Hoá An rẽ trái vào Bửu Long là dễ đi nhất, nếu có lạc đường khi qua trạm thu phí thứ 2 thì call tui, hướng dẫn cho, nhà ở đó mà,hehe. lưu ý đoạn này có máy sấy, nên đi đúng tốc độ.
Còn nếu lỡ ở trạm II quên rẽ trái (chạy lố) lên cầu vược đề về Linh Xuân thì chạy thẳng qua Suối Tiên luôn, chạy đến cầu Đồng Nai thì xi nhan cập phía bên phải chui dưới gầm cầu, quay ngược lại Ngã Ba Tan Vạn, rẽ phải theo Tỉnh Lộ 16 (đoạn này không thấy xxx), qua trạm thu phí thứ nhất rồi giữ vé chạy thẳng TL16 đến khi qua trạm thu phí thứ 2, sdụng vé đó luôn,vừa qua trạm này thì rẽ phải sẽ lên cầu Hoá An, qua cầu rẽ trái, đi 3km là đến Bửu Long.

Tập Lái
20/8/08
10
0
8
Tom34 nói:
Tui thấy đường đi NHC-XLộ hà nội - Trạm II - Linh xuân - QL1k - qua hai trạm thu phí (mua một vé thôi)- vừa qua trạm này sẽ có một bùng binh lớn lưu ý chạy theo đường lớn (có dãy phân cách) qua cầu Hoá An rẽ trái vào Bửu Long là dễ đi nhất, nếu có lạc đường khi qua trạm thu phí thứ 2 thì call tui, hướng dẫn cho, nhà ở đó mà,hehe. lưu ý đoạn này có máy sấy, nên đi đúng tốc độ.
Còn nếu lỡ ở trạm II quên rẽ trái (chạy lố) lên cầu vược đề về Linh Xuân thì chạy thẳng qua Suối Tiên luôn, chạy đến cầu Đồng Nai thì xi nhan cập phía bên phải chui dưới gầm cầu, quay ngược lại Ngã Ba Tan Vạn, rẽ phải theo Tỉnh Lộ 16 (đoạn này không thấy xxx), qua trạm thu phí thứ nhất rồi giữ vé chạy thẳng TL16 đến khi qua trạm thu phí thứ 2, sdụng vé đó luôn,vừa qua trạm này thì rẽ phải sẽ lên cầu Hoá An, qua cầu rẽ trái, đi 3km là đến Bửu Long.

Em ở Biên Hoà xin bổ sung thêm,

Bác Tomm 34 nói chí phải nhưng Mợ nắng SG nên lưu ý, đoạn gạch đích đậm đỏ, nên chạy tốc độ tối đa là 40km/h. Mấy anh xxx dạo này hay tuần tra hoặc núp lùm lắm nha. Đừng chạy nhanh, nếu có bị phạt nhớ alo em, em lạy lục xin mấy anh phụ cho.

Note: Đoạn tỉnh lộ 16 cũ nay đã là đường Bùi Hữu Nghĩa (Nhà em trên đoạn này:D)

Hạng F
20/1/10
5.849
7.280
113
www.viettranyen.com
Bác solopidi này nha, bác một vợ vài đàn con rồi thì phải cổ vũ cho đám trẻ chúng em thêm nhiệt huyết mà rượt kịp bác chứ? Khi nào thành một đàn "gấu mẹ vĩ đại" rồi thì chỉ có nằm nhà như bác chứ ko đi đâu được nữa bác ơi!

(cái này là Nắng nhận alô của thành viên trong nhóm úp giùm thôi nhen)

solopidi nói:
nhiệt tình quá