Hạng D
16/5/14
2.294
2.279
113
Các bác cho em hỏi đường đi Sóc Trăng như thế nào và hiện giờ đường có khó đi không cần lưu ý những gì....và ăn gì ở dọc đường thì tốt nhất, nói chung là càng nhìu thông tin càng tốt - E đang định đi vào Sáng T7 này em không ghé đâu cả đi một mạch xuống ST xuất phát từ Ngã tư An Sương - TP. HCM - CẢM ƠN CÁC BÁC RẤT NHIỀU

Hạng D
30/3/05
2.353
15.247
113
Cứ QL1 thẳng tiến, sáng từ An Sương, lên cao tốc, hết cao tốc ăn sáng, chạy 1 lèo tới Cần Thơ uống cà phê, xong tới Sóc Trăng ăn trưa bún nước lèo ST. Cứ đúng bảng mà đi bác ơi, QL1 miềnTây đi thoải mái, không bị bắn bậy đâu.

Hạng B2
1/9/13
106
114
43
đường sá từ Cần thơ xuống Sóc trăng có 1 số đoạn đang làm nhưng chạy okie ? đúng tốc độ là được

Hạng D
17/8/14
1.920
2.229
113
Đoạn Cần Thơ-Sóc Trăng nếu không quen đường thì bác cẩn thận chút vì đường hẹp lại hay có họp chợ ven đường.

Hạng B2
3/5/14
312
285
83
Từ An Sương về Sóc Trăng tầm hơn 200km, Bác chạy QL1A rồi vào cao tốc, ra khỏi cao tốc chắc cũng non nửa đường thì bác để ý ven dg có quán nào ok bác ghé. ra khỏi cáo tốc thì nhiều quán xá nhìn cũng khá ok, nhưng cái giá thì cũng hơi khó chịu chút. Sau đó bác cứ QL1A thẳng tiến thôi.
CGST Sóc Trăng, Cần Thơ... hay miền Tây nói chung là bắt chuổn, ko mất nết như Đồng Nai. Bác cứ đúng lane, đúng tốc độ mà chạy thì yên tâm không vấn đề. Nếu lỗi nhẹ nhẹ thì xuống trình bày hoàn cảnh tý, rồi nói khéo may ra các anh ý cũng bỏ qua. Đừng rút bánh mì nhé, chết đấy. Nếu lỗi nặng thì chạy vào vệ đường kiếm anh xe ôm nào giải quyết cho, chứ bác lại rút bánh mì đàng hoàng như ở Sài Gòn thì tiêu ngay (nhất là có mấy anh cơ động đi cùng thì coi như ngày hôm đó bác không về lại SG được rồi).

• Like
Reactions: phomoi
Tập Lái
2/9/14
18
3
3
30
Ho Chi Minh City, Vietnam
Em mới đi về hôm qua từ TP.HCM xuống Sóc Trăng biển báo rõ ràng có vài chỗ gần cầu biển 40km ... Nói chung suốt tuyến biển báo rất rõ ràng cũng ít thấy mấy XXX đứng chốt .

Hạng D
17/8/14
1.920
2.229
113
Vừa ra khỏi cao tốc, ngay bên phải đường có Hủ tiếu Minh Tâm ăn cũng được, giá cả hợp lý, em hay ăn sáng ở đó.