Hạng B1
26/9/12
56
4
8
Tình hình là em đang lên kế hoạch tự lái xe đưa Ekip xuống Mũi Kê Gà để thực hiện bộ hình cưới của mình ạ, bọn e dự định sẽ chọn Rock Water Bay Resort ( nghe theo tư vấn của ekip vì resort này nhiều góc chụp và cảnh rất đẹp )
Em muốn hỏi thêm 1 vài thông tin sau ạ
1. Ngoài Rock Water Bay Resort thì khu vực vòng quanh Mũi Kê Gà có địa điểm nào chụp đẹp đẹp nữa ko các bác ?
2. Từ TP.HCM đi bằng đường QL 55 thì em chỉ biết đến đoạn "Cổng Chào Bà Rịa-Vũng Tàu" thôi, tính đi đến đâu GoogleMaps đến đấy nhưng thôi lên đây hỏi trước cho chắc, ae ai biết thông tin về tuyến đường này thì góp ý cho em nhé (Cá vàng bắn tốc độ đoạn nào, đường đẹp xấu ra sao, lưu ý những gì ? )

Chân thành cám ơn và chúc ae OS luôn nhiều niềm vui, sức khỏe !!!

Hạng F
8/4/09
5.641
416
83
50
đâu nhỉ?
Nói nhìu gòi nhưng nói thim lần nữa nè.
Tới cổng chào Bà Rịa bỏ qua đi tới vòng xoay rẽ vào 51C thì rẽ vào con đường mới kế bên ql51C, chính là khúc đầu QL55 đó.
Đường vắng,tốt, ít CS, cẩn thận ngừi và gia súc ko có kỷ luật. Nhớ đóng kính xe lại vì có chỗ thúi má ơi lun!
Tới địa phận Lagi nhớ đi từ từ, có anh í, đường hẹp.
Ra QL1 chạy chút nữa tới chợ Hàm Ninh rẽ phải, chạy vô tư, cảnh đẹp như tranh nhưng coi chừng bò, no phú lít, tới cuối đường rẽ phải chạy chừng 1km tới Rock.
Chỗ đó nghỉ dưỡng ko có gì chơi, thíx ăn chơi thì chịu khó chạy 10km vô Phan Thiết mà ăn với chơi bác nhé!
Rock ko cho đem đồ ăn thức uống ngoài vào, nếu có nó sẽ charge đó.
Chúc zui!

Hạng D
3/9/08
4.594
46.965
113
Từ BR tới Lagi khoảng hơn 80km, tới mũi kê gà chắc cũng cỡ 100. Đi khoảng 2h bác ạ, e chạy từ Mõm đá chim về BR là mất 1h30p cho đoạn đg 89km, e đi đúng tốc độ theo bb.

Hạng B1
26/9/12
56
4
8
Chân thành cảm ơn bài post của cả 3 bạn ở trên nhé, đặc biệt là bác xetrau ạ
Em sẽ tìm hiểu thêm, có thông tin gì bổ ích cho chuyến đi các bác post cho e tham khảo với nhé
Chúc các bác sức khỏe và luôn vững tay lái trên đường :)

Hạng C
17/7/11
662
21
18
Bác chú ý coi chừng bắn tốc độ ở đất đỏ ,đoạn qua xuân mộc củng có , nhớ hỏi xe ngược chiều ,đường tốt ít xe

Hạng B1
10/4/14
78
24
8
Ko bít e đi chưa, nếu chưa thì chạy từ lagi (resort đất lành) qua Phan thiết, trên đng đi có mấy bùa cát thiên nhiên, chưa ai đụng chạm gì đẹp lắm, ngay trên đng đi lun, còn chưa đến chỗ rẽ vào princess d'annam...

Hạng D
18/2/10
3.127
2.888
113
1. Xung quanh Kê Gà thì không có gì ăn chơi cả, ăn ở Rock Water Bay là ok nhất rồi. Chịu khó vào Phan Thiết, ghé sông Cà Ty ăn uống là ổn nhất.
2. Chụp hình thì đi thêm Bàu Sen-Đồi cát trắng (Xã Hòa Thắng), cách Rock Water Bay khoảng 70km, tuyệt đẹp cho bộ ảnh cưới, có hồ nước-sen-đồi cát trắng.

Lộ trình đề nghị :

1. Ngày 1:
- Chiều ngày 1, chụp tại Rock Water Bay
- Ăn tối tại Rock Water Bay/ Phan Thiết

2. Ngày 2:
- Sáng sớm chụp mặt trời mọc mũi Kê Gà
- Chạy qua Bàu Sen, chụp, quay lại ăn trưa ở Cây Bàng Phan Thiết

Chúc bác có bộ ảnh cưới đẹp !