Hạng B2
18/8/06
269
15
18
Tuần này em định đươa gia đình đi nghĩ. Hành trình như sau: TP. HCm - suối nước nóng Bình Châu - Vũng Tàu. Có Bác nào có kinh nghiệm thì chỉ giúp em. Hình như có con đường mới mở từ Long Hải - Vũng Tàu đẹp lắm phải không. đường ấy đi có tốt không?
Cám ơn các Bác trước.

Tập Lái
19/9/06
23
1
3
RE: Hỏi đường suối nước nóng Bình châu - vũng Tàu

Có 2 đường đi: 1. Đi qua Vedan khoảng 2km rẽ trái (đường đi Ngãi Giao) đường này đẹp nhưng hơi nhỏ. 2 Đi thẳng đến Bà Rịa Vũng tầu rời rẽ đường đi Long Hải sẽ co bảng chỉ dẫn. Đường 1 đẹp hơn

Hạng B2
18/8/06
269
15
18

Đường nào ngắn hơn hả Bác?

Hạng D
10/1/07
2.402
4
38
Việt Nam

đi theo cách thứ 2 đến bà rịa quẹo trái nhanh hơn vì từ ngã 3 ngãi giao đến ngã 3 bà rịa có dãy phân cách (chạy nhanh hơn ), nhưng nếu không gấp thì cứ quẹo chổ ngã 3 ngãi giao đi tèn tèn chơi cho biết , đường hẹp nhưng đẹp

Hạng B2
2/5/07
445
102
43
52
Saigon

Trích đoạn: Duy siena

đi theo cách thứ 2 đến bà rịa quẹo trái nhanh hơn vì từ ngã 3 ngãi giao đến ngã 3 bà rịa có dãy phân cách (chạy nhanh hơn ), nhưng nếu không gấp thì cứ quẹo chổ ngã 3 ngãi giao đi tèn tèn chơi cho biết , đường hẹp nhưng đẹp

Con đường đó được bình chọn là đường đẹp nhất VN năm 1998 (hoặc 1999) đó. Mà đi đường này thì bác phải qua trạm thu phí, còn đi đường Bà rịa thì free (gần đây có mọc thêm cái trạm thu phí nào nữa không thì hổng biết).

Last edited by a moderator:
VIP
2/7/04
194
4
18
Hcmc

em lại thích đi Bình Châu theo đường số 1, đường hẹp nhưng đẹp :D

bác có thể tham khảo thêm ở map sau

hehe, post xong mới thấy Hoà Thượng đã sô hàng ...nhưng sao ko xem được hình Hòa Thượng ui:D

Last edited by a moderator:
Hạng D
17/7/07
3.452
33
48
Sài-gòn

Nếu chỉ toàn các bác giai giang hồ lãng tử, thì đi đường Ngãi Giao cho biết :D