Hạng B2
18/5/07
371
310
63
Ngày nào em cũng phải chạy đoạn đường này vào lúc 17h30 để đón F1, và ngày nào cũng bị kẹt xe về trễ. Em đã thử chạy 1) Pasteur - Nguyễn Văn Trỗi - Huỳnh Văn Bảnh - Phan Đình Phùng - Hoàng Văn Thụ, 2) Tôn Đức Thắng - Đinh Tiên Hoàng - Nguyễn Phi Khanh - Cầu Trần Khát Chân - Phan Xích Long - Hoàng Văn Thụ, 3 Pasteur - Hai bà Trưng - Hoàng Văn Thụ và thấy đường nào cũng kẹt xe như nhau. Có bác nào biết cách chạy khác để rút ngắn thời gian hơn không ạ (Em chỉ quan tâm thời gian, không quan tâm số km). Cám ơn các bác trước.

Hạng C
24/6/07
877
5.668
93
40
2) Tôn Đức Thắng - Đinh Tiên Hoàng - Nguyễn Phi Khanh - Cầu Trần Khát Chân - Phan Xích Long - Hoàng Văn Thụ, .

Nếu đi lộ trình này cụ chạy theo

Tôn Đức Thắng
Lê Duẩn
Nguyễn Bỉnh Khiêm
Vòng xoay Điện Biên Phủ
Hoàng Sa
Trần Khát Chân
Phan Xích Long
Hoàng Văn Thụ

Đoạn Hoàng Sa bao giờ cũng nhanh hơn và ko bao giờ kẹt xe mặc dù dài hơn so với đoạn Nguyễn Phi Khanh cụ ạ. Em đi làm hằng ngày từ Q2 qua Phú Nhuận toàn đi đường này, 2B thì hết đúng 20 phút là tới nơi.

Cung đường em đi chỉ có 1 vấn đề nằm ở Vòng xoay DBP thôi, chỗ này đi hơi chậm 1 chút xíu vì các dòng xe cắt nhau ở đây khá nhiều.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: H1975
Hạng B2
18/5/07
371
310
63
Nếu đi lộ trình này cụ chạy theo

Tôn Đức Thắng
Lê Duẩn
Nguyễn Bỉnh Khiêm
Vòng xoay Điện Biên Phủ
Hoàng Sa
Trần Khát Chân
Phan Xích Long
Hoàng Văn Thụ

Đoạn Hoàng Sa bao giờ cũng nhanh hơn và ko bao giờ kẹt xe mặc dù dài hơn so với đoạn Nguyễn Phi Khanh cụ ạ. Em đi làm hằng ngày từ Q2 qua Phú Nhuận toàn đi đường này, 2B thì hết đúng 20 phút là tới nơi.

Cung đường em đi chỉ có 1 vấn đề nằm ở Vòng xoay DBP thôi, chỗ này đi hơi chậm 1 chút xíu vì các dòng xe cắt nhau ở đây khá nhiều.

Thanks cụ, em muốn đi qua cầu Hoàng Hoa Thám cho rộng vì Trần Khát Chân nhỏ quá, thường kẹt xe mà chưa rõ xe hơi chạy Hoàng Sa lên cầu Hoàng Hoa Thám thế nào vì hình như Trần Quang Khải chỉ cho xe hơi chạy 1 chiều ?

Hạng C
24/6/07
877
5.668
93
40
Thanks cụ, em muốn đi qua cầu Hoàng Hoa Thám cho rộng vì Trần Khát Chân nhỏ quá, thường kẹt xe mà chưa rõ xe hơi chạy Hoàng Sa lên cầu Hoàng Hoa Thám thế nào vì hình như Trần Quang Khải chỉ cho xe hơi chạy 1 chiều ?

Em đi thế này, bỏ qua cầu Hoàng Hoa Thám cụ ạ: https://goo.gl/maps/kRfCd

Từ Hoàng Sa lên cầu HHT thì em bó tay cụ ạ, vì em toàn chạy cung ở trên... thấy khá nhiều 4B cũng chạy cung này :D

Hạng F
23/3/12
9.246
19.451
113
TP. HCM
Giờ cao điểm đường nào cũng thế.
Miền bắc là Trần Khát Chân,
Miền nam là Trần Khắc Chân,
Hỏng biết là 1 hay 2 ông?