Hạng C
18/1/14
646
1.563
93
Chào các bác.
Em là gà mới nên nhờ các bác có đi ngang qua vào giúp em vài lời ạ :
Em xin vắn tắt như sau :
Xe ông A bán cho ông B. Ủy quyền.
Xe ông B bán lại cho ông C. Cũng ủy quyền nốt.
Giờ em muốn mua lại xe của ông C. Theo thủ tục là đến em thì phải thực hiện việc sang tên đổibiển.
Thực hiện việc mua bán. Hợp đồng. Công chứng. Đóng thuế trước bạ..
Xe đang là biển 4 số vậy nếu em mua thì chắc phải ra lại biển 5 số.
Em có cần phải lên 282 NTL để thực hiện việc sang tên đổi biển hay có thể ghé vào các trạm khác như Rạch chiếc, Suối tiên...để thực hiện?
Các bác giúp em với.
Tks

Hạng C
24/6/07
877
5.668
93
39
Em up thớt này lên để hỏi luôn trường hợp của em:
Bác A bán xe cho bác B bằng CCUQ.
Em mua lại xe của bác B để đăng ký tên Công ty cá nhân ở Q2, HCM
Xe bác B đang là biển HCM 4 số chắc cũng phải đổi qua biển 5 số.
Em hỏi thủ tục thế nào:

Xe UQ khi làm HDMB bác B và em thì có cần vợ/chồng bác B cùng ký không?
Sau khi làm HDMB thì có thủ tục nào khác cần tới v/c bác B hay ko vì các bác ấy ở khá xa, lâu lâu mới lên HCM?

Tks các cụ.

Chào các bác.
Em là gà mới nên nhờ các bác có đi ngang qua vào giúp em vài lời ạ :
Em xin vắn tắt như sau :
Xe ông A bán cho ông B. Ủy quyền.
Xe ông B bán lại cho ông C. Cũng ủy quyền nốt.
Giờ em muốn mua lại xe của ông C. Theo thủ tục là đến em thì phải thực hiện việc sang tên đổibiển.
Thực hiện việc mua bán. Hợp đồng. Công chứng. Đóng thuế trước bạ..
Xe đang là biển 4 số vậy nếu em mua thì chắc phải ra lại biển 5 số.
Em có cần phải lên 282 NTL để thực hiện việc sang tên đổi biển hay có thể ghé vào các trạm khác như Rạch chiếc, Suối tiên...để thực hiện?
Các bác giúp em với.
Tks
Chào bác!
Bác phải có đủ giấy ủy quyền trung gian thì mới làm được nha!
bác phải làm hợp đồng mua bán với ông C, sau đó bác sẽ đi đóng thuế trước bạ xe rồi qua công an làm thủ tục sang tên, đổi biển 5 số theo đúng qui định hiện hành nha bác.
Hồ sơ đóng thuế bao gồm như sau:
_ Giấy ủy quyền toàn bộ và hợp đồng mua bán(bản chính + photo)
_ Giấy đăng ký xe(bản chính + photo)
_ Giấy kiểm định(bản chính + photo)
_ Hộ khẩu, CMND(nếu là cá nhân), Giấy Phép Kinh Doanh(Nếu là cty)(bản chính + photo)
_ Tờ khai trước bạ
Hồ sơ sang tên bao gồm như sau:
_ Giấy đăng ký xe(bản chính)
_ Hợp đồng mua bán + giấy ủy quyền trung gian bản chính
_ Giấy nộp tiền vào ngan sách nhà nước bản chính
_ Tờ khai đăng ký sang tên (có dán bảng cà SK, SM)
_ Hồ sơ tự quản (nếu có).
Tại bác không nói rõ bác ở quận máy nên cho bác tham khảo danh sách theo đúng qui định địa điểm đăng ký nhé.
Điểm thứ nhất tại Đội CSGT An Sương (1509 Nguyễn Ảnh Thủ, phường Trung Mỹ Tây, quận 12, TP.HCM), sẽ tiếp nhận hồ sơ đăng ký xe ô tô con, ô tô khách có số chỗ dưới 30 chỗ, ô tô chở hàng trọng tải dưới năm tấn và xe rơmoóc của cá nhân, tổ chức, doanh nghiệp có hộ khẩu và trụ sở tại các quận, huyện:12, Tân Phú, Bình Tân, Hóc Môn, Củ Chi, Bình Chánh.
Địa điểm thứ hai tại Đội CSGT Rạch Chiếc (212 quốc lộ 1A, phường Tân Phú, quận 9, TP.HCM), tiếp nhận hồ sơ các loại xe ô tôcủa cá nhân, tổ chức, doanh nghiệp có hộ khẩu và trụ sở tại các quận, huyện: 2, 7, 9, Thủ Đức, Nhà Bè, Cần Giờ.
Riêng điểm đăng ký xe tại Đội Đăng ký, quản lý phương tiện giao thông cơ giới đường bộ (282 Nơ Trang Long, quận Bình Thạnh, TP.HCM) sẽ tiếp nhận tất cả hồ sơ đăng ký xe ô tô của cá nhân, tổ chức, doanh nghiệp có hộ khẩu và trụ sở tạicác quận còn lại. Ngoài ra, nơi đây còn tiếp nhận hồ sơ xe ô tô khách từ 30 chỗ ngồi trở lên, ô tô chở hàng có trọng tải từ năm tấn trở lên của cá nhân, tổ chức, doanh nghiệp có hộ khẩu và trụ sở tại các quận, huyện:12, Tân Phú, Bình Tân, Hóc Môn, Củ Chi, Bình Chánh.
Chúc bác mau chóng hoàn thành thủ tục nhé!

[BCOLOR=#ffffff]TRUNG TÂM ĐÀO TẠO VÀ SÁT HẠCH LÁI XE THÀNH CÔNG[/BCOLOR]
[BCOLOR=#ffffff]ADD: 77A, Đường 3/2, F11, Q10, TPHCM[/BCOLOR]

[BCOLOR=#ffffff]Hotline: 0937.451.789(Mr.Phương)[/BCOLOR]
[BCOLOR=#ffffff]Website: truonglaixethanhcong.com[/BCOLOR]​