Hạng D
21/8/14
1.193
29.090
113
Em có tìm hiểu chút ít là vạch phân làn màu vàng cho phép chạy >=60km/h, nhưng max bao nhiêu? Nếu ko có biển báo trong hay ngoài khu dân cư thì mình được chạy bao nhiêu? Mỗi lần đi qua đây em chỉ dám đạp 80 vì ko biết chạy hơn có sao ko :D

Ví dụ QL55 vạch kẽ đường màu vàng đoạn qua Bông Trang ko có biển báo giới hạn tốc độ cũng ko có biển báo trong hay ngoài khu dân cư.

Hạng B2
20/6/12
224
29
18
đi về miền tây từ CT xuống Cà mau thấy cũng vẽ vạch màu vàng, hỏi dân địa phương thì biết đường làm do vốn vay hay viện trợ của tổ chức Ngân hàng nào đó củaTG thì phải, họ duyệt KT con đường để tính ra tiền, ở bển sơn vạch giữa màu vàng nó duyệt màu vàng, cứ thế mà thi công :)

Hạng D
2/6/14
1.356
901
113
30
Lót gạch hóng! E thì nghỉ màu vàng đi đêm đèn nó rực lên đẹp nhìn rỏ! Mà e thấy nó liền thì e nghỉ nó y chang vạch liền trắng :D

Hạng D
2/6/14
1.356
901
113
30
đi về miền tây từ CT xuống Cà mau thấy cũng vẽ vạch màu vàng, hỏi dân địa phương thì biết đường làm do vốn vay hay viện trợ của tổ chức Ngân hàng nào đó củaTG thì phải, họ duyệt KT con đường để tính ra tiền, ở bển sơn vạch giữa màu vàng nó duyệt màu vàng, cứ thế mà thi công :)
Nếu như vậy thì thiệt là ko có tính thống nhất mổi nơi mỗi màu =))) Chắc làm vậy cho cánh tài đở chán =)))

Hạng B2
3/10/11
397
73
28
Em có tìm hiểu chút ít là vạch phân làn màu vàng cho phép chạy >=60km/h, nhưng max bao nhiêu? Nếu ko có biển báo trong hay ngoài khu dân cư thì mình được chạy bao nhiêu? Mỗi lần đi qua đây em chỉ dám đạp 80 vì ko biết chạy hơn có sao ko :D

Ví dụ QL55 vạch kẽ đường màu vàng đoạn qua Bông Trang ko có biển báo giới hạn tốc độ cũng ko có biển báo trong hay ngoài khu dân cư.
Theo em, màu làn đường không liên quan đến tốc độ.

Thường làn ở vị trí tim đường màu trắng là để phân làn cho hai dòng phương tiện ngược chiều nhau; còn làn ở vị trí sát lề màu vàng để có tác dụng báo hiệu cấm dừng hay cấm đậu. Tuy nhiên thực tế em thấy làn ở tim đường đôi khi màu vàng; ở sát lề đôi khi có màu trắng nên em cũng không còn phân biệt vàng hay trắng nữa.

Hạng F
23/3/12
9.246
19.451
113
TP. HCM
QCVN 41:2012/BGTVT
Phụ lục G
VẠCH TÍN HIỆU GIAO THÔNG TRÊN ĐƯỜNG CÓ TỐC ĐỘ > 60KM/H

b) Vạch đường tim trên mặt đường để phân cách hai luồng xe ngược chiều:
- Vạch đường tim trên mặt đường có hai luồng xe đi ngược chiều bằng mầu vàng đứt khúc. Dùng để phân hai luồng xe đi ngược chiều, vạch này được vẽ ở tim đường, tuy nhiên tuỳ tổ chức giao thông không nhất thiết phải vẽ đúng tim đường. Trường hợp dùng vạch này thì xe được phép chạy đè lên vạch để vượt xe khác hoặc rẽ về bên trái;
- Với những đoạn đường mà chiều rộng mặt đường đủ chia thành hai làn xe chạy ngược chiều thì vẽ đường tim đứt khúc màu vàng, ý nghĩa của vạch là yêu cầu lái xe điều khiển xe đi về làn bên phải của chiều đi.
Phụ lục H
VẠCH TÍN HIỆU GIAO THÔNG TRÊN ĐƯỜNG CÓ TỐC ĐỘ ≤ 60KM/H

d) Vạch số 1.4. Xác định nơi cấm dừng và cấm đỗ xe, áp dụng độc lập hoặc có thể kết hợp với biển báo cấm số 130 "Cấm dừng xe và đỗ xe" và kẻ ở mép đường hay ở trên hàng vỉa nơi có vỉa hè.
Hỏi ngu tí về vạch phân làn màu vàng

Hạng B2
28/7/13
417
700
93
14

Đầu QL 55B ngay bùng binh để chạy ra bông trang đã có biển hết khu dân cư,nên đoạn bong trang đc chạy 80!!!