Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
11/3/07
496
67
28
43
Các bác có thông tin gì về resort này cho e xin thông tin với, e dự định ở đây 2 đêm ,thì không biết ăn uống thế nào? có những điểm vui chơi ra sao? Em xem bản đồ thi nằm hơi xa Dương Đông vậy thì di chuyển sẽ bằng phương tiện gi? co taxi ko?
Cám ơn các bác

Tập Lái
8/2/12
22
0
1
Chỗ này thích hợp ở lì trong resort để nghỉ ngơi thư giãn bác ạ. Phòng ốc và dịch vụ rất tốt. Nhà hàng nấu ăn ngon nhưng là bếp Tây (nếu bác thích ăn món Tây thì rất OK), còn nấu món Việt thì bình thường. Xa thi trấn và nằm ở nơi khá hẻo lánh, taxi ở PQ mắc nên nếu bác muốn đi ăn đi chơi loanh quanh thì nên thuê xe tự lái của Viettravel (em không biết còn dịch vụ này không hay dẹp rồi).

Hạng B2
11/3/07
496
67
28
43
thế có những dịch vụ khám phá PQ gì ko bác? khám phá thiên nhiên và con người luôn ah
thanks bác nhiều nhé

Hạng B1
17/4/14
63
53
18
Mình đã từng ở Resort này từ khi nó còn mang tên cũ - Chel La Phu Quoc. Thật sự là một resort có thiết kế tốt, nghỉ ngơi rất tuyệt, 2 option bồn tắm nếu bạn chon Bullgalow hướng biển, có phòng Villa hồ bơi riêng phù hợp gia đình. Ăn uống trong khách sạn được đánh giá rất tốt (như bác gì ở trên đã nói) dịch vụ tuyệt nhất của kỳ nghỉ khi mình đi là massage. Co thể nói cưa có resort nào ờ Việt Nam làm mình hài lòng vo81i dịch vụ massage đến vậy.
Resort này khá xa khu Dương Đông nên bác đành dùng taxi, khi đến Phú Quốc, chỉ có 2-3 nhà hàng ăn tối với đặc sản rượu sim, gỏi cá trích và taxi rất rành, bạn có thể đền nghị họ chở tới.
Chợ đêm Phú Quốc khá hay nếu gia đình bạn không có ai "yếu bụng" thì nên thử một bữa tối tại một trong các quyầy hải sản ở đây. Các mua rất gần gũi: chọn loại hải sản mình thích, nói cho chủ quán món mình muốn ăn, và họ sẽ làm bưng ra đến bàn cho bạn. Người dân Phú Quốc khá thân thiện nên nếu bạn gọi 1-2 món của quyầy này và gọi thêm 1-2 món của quầy bên cạnh cũng OK. Đặc biệt lưu ý các bạn món muối chanh chấm hải sản khá nhiều bột ngọt, bạn nên nói chủ quán mang nguyên liệu cho bạn tự pha nếu có thành viên trong gia đình không hấp thu tốt bột ngọt.
Quay về resort, lúc trước khi mình đi có buffet hải sản cuối tuần, thực sự nhà hàng nấu rất ngon, rượu vang chọn rất tốt, nhân viên hiểu biết chính xác về loại rược cần dưa cho khách. Nếu chi xài rộng rãi, bạn và gia đình có thể thử, lưu ý nên đặt buffet ngay khi check-in vì số lượng xuất ăn nhà hàng phục vụ là hạn chế, không như một số nơi cứ bán suất tràn lan.
Riêng cá nhân mình, nếu quay lại du lịch Phú Quốc mình sẽ tiếp tục ở đây dù đã thử qua Saigon Phu Quốc, Eden Phu Quoc, và Long Beach Resort.
Chúc bạn và gia đình vui.

Tập Lái
28/3/14
14
4
3
Resort này thích hợp để nghỉ dưỡng thôi, xa khu trung tâm, nhưng mà dịch vụ rất ok, bãi biển đẹp, dài. Bể bơi thiết kế hiện đại. Nhà hàng nấu ăn rất ok mà giá cũng vừa tầm, tuy món tây nhiều hơn món ta, ngồi ở chỗ nào cũng view biển được cả :D. Dịch vụ thì rất ok, như bác manhtu nói, massage khá thích.

Còn không thì bác thử Eden Resort xem, đang có khuyến mại cho khách đặt 3 đêm đấy (vừa đẹp ở PQ khoảng 3 ngày đi Nam - Bắc đảo). Giảm còn có hơn 1,5tr. Mà ở em nó cũng rất ok. Phòng ốc đẹp, bể bơi đẹp. Trên trục đường Trần Hưng Đạo thuận tiện đi lại. Phi ra khu chợ đêm cũng gần hơn Chen Sea
http://www.vnbooking.com/s-eden-resort-phuquoc

Đi tầm giữa tháng 8 thì ăn chơi tí ở hẳn em Salinda Resort - 5 sao, giữa tháng 8 khai trương, nghe nói rất hoành tráng =)), giá hơ 3tr8 thời gian khuyến mại. Tranh thủ thử cảm giác đại gia =))
http://www.vnbooking.com/s-salinda-premium-resort-and-spa

Hạng B2
7/11/12
111
32
28
thế có những dịch vụ khám phá PQ gì ko bác? khám phá thiên nhiên và con người luôn ah
thanks bác nhiều nhé
1/. Khám phá thiên nhiên có:
- Lặn biển: đi ra các hòn.
- Tắm suối: suối Đá Bàn, suối Tranh. Đây cũng là hoạt động kết hợp với leo núi, xuyên rừng vì 2 con suối này chảy xuôi theo triền núi. Mùa mưa này suối có nước. Đến mùa khô, hết dịp tắm suối.
- Tham quan rừng nguyên sinh: Vườn quốc gia Phú Quốc có nhiều cây cổ thụ, hệ động thực vật phong phú.
- Thắng cảnh

2/. Bác thuê xe máy sẽ dễ đi khám phá hơn, vì nó vào được tận ngóc ngách các nơi. Tốt nhất là thuê xe có chủ xe chở luôn. Lựa chủ xe là người địa phương, am hiểu. Chính họ sẽ là người giúp bạn khám phá thiên nhiên - con người tốt nhất trong khoảng thời gian tiết kiệm nhất. Dân Phú Quốc phần lớn tốt bụng.

Status
Không mở trả lời sau này.