Tin Tức Giao Thông Hỏi về bảo hiểm 2 chiều

Hạng B1
14/10/14
96
97
18
37
Em xin lỗi trước vì không biết post bài vào mục nào nên phải post vào đây.
Em gà mới nên muốn tìm hiểu về bảo hiểm 2 chiều. Cụ thể về điều kiện bảo hiểm (trường hợp nào được bảo hiểm), và lời khuyên về vấn đề mua bảo hiểm 2 chiều.
Thanks all

Hạng D
16/7/13
1.304
14.410
113
Bác chạy cứng, không kinh doanh khỏi phải mua 2 chiều làm gì.
Đúng đó bác.....em đồng ý hai tay...nhưng thằng tông bác...thì chạy "cứng" hơn bác nhiều...nó phi luôn..thì bác ôm cho hết nhá....hahahah

Hạng D
16/7/13
1.304
14.410
113
Em xin lỗi trước vì không biết post bài vào mục nào nên phải post vào đây.
Em gà mới nên muốn tìm hiểu về bảo hiểm 2 chiều. Cụ thể về điều kiện bảo hiểm (trường hợp nào được bảo hiểm), và lời khuyên về vấn đề mua bảo hiểm 2 chiều.
Thanks all
Lái mới..thì em khuyên bác nên mua BH 2 chiều....mua tại gara lớn uy tín....bị gì cứ mang xe ra là gara họ tự lo...khi lam xe xong...bac chi viec mang về...khỏe...dạo này âm binh ngoài đường nhiều lắm....Bác có lái cứng cỡ nào...gap loại này...thì có trời mà tránh...hehehh

• Like
Reactions: giangbmt86
Tập Lái
21/10/14
48
26
18
39
Dear bác, bác nên mua bác ạ, với điều kiện đường xác VN thì không gì là không thể đối với loại hình trách nhiệm dân sự,( và cái này cũng là bắt buộc). còn với vật chất xe thì bác cân nhắc thôi nếu sợ tốn chi phí ngay từ ban đầu mà ko lo rủi ro tương lai thì chịu thôi ạ. Tốt nhất là phải mua bác ạ. Cụ thể thì ko biết diễn giải cho bác như thế nào vì điều kiện, điều khoản rất dài, trao đổi qua giao tiếp sẽ nhanh hơn. Có gì bác inbox mình đi rồi mình sẽ giải thích cụ thể hơn cho thắc mắc kỹ hơn ạ

Thân

Hạng B1
14/10/14
96
97
18
37
Nhân tiện cho em hỏi cái Bảo hiểm bắt buộc thì quyền lợi mình được như thế nào ?

Tập Lái
21/10/14
48
26
18
39
Dear bác, bảo hiểm bắt buộc là do chính phủ bắt buộc chủ xe cơ giới phải tham gia khi điều khiển phương tiện xe cơ giới. Quyền lợi của bác được bảo hiểm như sau:
- Khi tham gia giao thông nếu trong trường hợp chủ xe cơ giới gây thiệt hại cho bên thứ ba ( về người và tài sản, vd: người đi bộ, người đi xe gắn máy, xe ô tô khác, tài sản cố định khác như nhà cửa....) thì DN Bảo hiểm có nghĩa vụ chi trả lại số tiền mà chủ xe đã bồi thường thiệt hại cho phía người thứ ba không vượt quá mức trách nhiệm quy định ( hiện nay Bộ Tài Chính quy định mức tối đa là về người 70 triêu, tài sản 70 triệu). Mức bồi thường quy định như sau:
1. Về người: theo bảng tỉ lệ thương tật do bộ TC quy định vd: bị gãy chân thì theo bảng tỉ lệ thương tật là ...%x 70 triệu..
2. về tài sản: DN bảo hiểm sẽ khảo sát thiệt hại đối với người thứ ba do bác gây ra theo đơn giá thị trường..

Thân.

Hạng F
16/3/14
5.646
9.193
113
còn nữa... nếu xe bác bóng đèn hoặc kính hậu bị mờ.. bác có quền đập bỏ.. sẽ có người thay mới free cho bác :)

• Like
Reactions: giangbmt86