Thảo Luận Chung Hỏi về cách xin lỗi

Hạng B2
17/10/14
127
163
43
38
Hehe, em không đùa. Số là có vài lần chạy xe ngó nghiêng thiếu xót nên vô tình cản đường những chiếc chạy đúng tuyến, đúng luật nhưng lỡ trớn rồi thì phải cho xe đi luôn. Thường là lúc đó xe em sẽ ở phía trước.

Vậy làm sao xin lỗi xe sau? Có dấu hiệu gì các bác hay dùng để cho mục đích này không?

Hạng D
22/12/09
3.117
17.928
113
Thái Bình
kéo kính xuống giơ tay ra vẫy thôi chứ biết sao...

em thì một lần đi qua đoạn bình minh vĩnh long lúc 7h tối, đang chạy 80 ngon lành thì thấy phía trước xe máy lao hết vào làn sát con lươn, theo phản xạ đạp phanh + lách dần sang làn bên phải để né nhưng tốc độ không giảm ngay được, lúc này mới phát hiện ra là có triều cường, đường ngập nên xe máy né, kết quả là tạt nước làm ướt khá nhiều người, bối rối quá cũng không biết làm sao mà xin lỗi người ta nữa

• Like
Reactions: ecoduy and kekin
Hạng B1
3/9/13
57
11
8
49
Cùng câu hỏi nhưng cho việc cám ơn. Nhiều khi xin đường, xin ưu tiên rẽ sớm... được bác tài khác nhường và xong rồi chạy song song hoặc qua luôn, muốn cám ơn hành động của bác tài đó tí mà em không biết thể hiện ntn? Thx

• Like
Reactions: kekin
Hạng D
14/8/11
4.162
87.645
113
Dễ hiểu nhất là chạy lên khi qua mặt nhau thì bấm kính xuống ra hiệu :3dup:.... ai cũng hiểu và vui thôi!!

• Like
Reactions: TaiDuc755 and kekin
Hạng C
17/11/14
831
922
93
Em thấy nếu chạy song song thì hạ kính đưa ngón tay cái lên (ngón cái chứ ko phải ngón giữa nhé. Ngón giữa là vỡ mồm luôn).
Nếu chạy phía trước thì bật hazard nháy 2 cái (vụ này thế giới cũng hay dùng để cảm ơn đã nhường đường hoặc cho nhập làn)
Thiển ý của em là vậy!

Hạng B2
27/1/12
419
4.355
93
Dễ hiểu nhất là chạy lên khi qua mặt nhau thì bấm kính xuống ra hiệu :3dup:.... ai cũng hiểu và vui thôi!!
Cách này đơn giản nhưng dễ hiểu nè. Đường đông, mình còn phải chú ý lái xe nữa.

• Like
Reactions: kekin
Hạng F
16/3/14
5.646
9.193
113
em thấy nhiều bác giơ ngón cái lên.. em thì nếu phía sau hoặc không thấy dc mặt em giơ ngón cái.. còn nếu thấy dc nhau em chào theo kiểu nhà lính xòe bàn tay chào nhu điều lệnh xong đẩy lên luôn chư ko bỏ xuống .!