Ngày mai sáng em đi VT nhưng chưa biết chổ nào để uống cafe ngắm biển và ăn trưa Hải Sản ở đâu giá cả như thế nào . Cho em luôn tên đường càng tốt . Nghe nhiều bác khen quán ghền Hào nhưng ko biết như thế nào và ở đường gì ? Cảm ơn các bác nhiều lắm .

Hạng F
10/3/07
5.056
8.493
113
Thủ Đức - TP.HCM
RE: Hỏi về chổ ăn uống ở Vủng Tàu

Em nghĩ Bác cứ chạy trên đường Thùy Vân là có đủ và hơn các thứ Bác cần nữa. Đường này mỗi đoạn có một tên khác nhau (Thùy Vân, Hạ Long, Quang Trung, Trần Phú ....) nhưng vẫn chỉ là một con đường đẹp bao quanh thành phối Vũng Tàu.

Chạy tà tà trên con đường này Bác sẽ gặp:

Các khách sạn nổi tiếng: DIC Star, Cap Saint Jacques, Sammy, Mỹ Lệ (nghe đồn nhiều về dịch vụ massage), Đảm Bảo Hàng Hải (theo lời mấy chú tài xế taxi thì massage ở đây bạo lắm). Em thì món này em chưa thấy ở đâu bẳng Thủ Đức quê em:D

Cà phê Ô Cấp (gần khách sạn Đảm Bảo Hàng Hải) là đúng yêu cầu của Bác, cà phê và kem ngon, ngồi trên cao ngắm biển. Nếu không thì Bác chạy xuống chút xíu thì có quán California em thấy cũng được, cũng có chỗ ngồi trên cao cho Bác ngắm biển.

Nhà hàng quán ăn trên đường này thì nhiều vô kể, mà toàn quán nổi tiếng. Những quán em biết: Quán Tre (7 Trần Phú), Cây Bàng (69 Trần Phú), Lan Rừng (gần Cà phê Ô Cấp thì phải, em không nhớ rõ), Ghềnh Hào (em không nhớ số). Quán Ghềnh Hào đồ ăn khá ngon, phục vụ tốt, giá hợp lý và chỗ đậu xe rộng rãi, có người hướng dẫn.

Bác tránh xa nhà hàng Con Sò Vàng nhé. Chỗ này đắt, đồ ăn không ngon mà láo nhất là sau khi tính tiền là còn tính thêm phí phục vụ, mà nó phục vụ như .... ấy.

Trên đường này còn một điểm nổi tiếng nữa là tượng Chúa giang tay trên đỉnh núi đó Bác.

Trên một con đường mà có quá nhiều chỗ có thể ghé qua, tại sao ngày mai Bác không khám phá hết nhỉ:D:D:D

Chúc Bác một chuyến đi chơi thật vui và thoải mái nhé.

Hạng B2
2/5/08
209
0
0
30
www.softvnn.com

Ghềnh Hào đi bác, ăn uống, cà phê cũng được.
Ngoài ra, cà phê thì bác có thể ra Highland Coffee, cũng trên đường Thùy Vân.
ĐC: em ko biết, bác cứ đi thẳng theo đường Thùy Vân, bên tay trái í

Last edited by a moderator:
Hạng F
10/3/07
5.056
8.493
113
Thủ Đức - TP.HCM

Highland Coffee là kế bên khách sạn Sammy. Tuy nhiên với người ghiền cà phê nặng như em thì em thấy cà phê ở đây nhạt quá, em uống không được.

Hạng B2
11/9/07
334
1
18
Dragoneye., LTd - HCM.Cty

Cơm Việt Nam thì em thấy quán Lăng Ký là tuyệt nhất giá phải chăng nằm ngay ngã 4 Trần Hưng Đạo và Lý Tự Trọng. Còn muốn ăn Hào sống, các món Biển và có chỗ để nằm võng đong đưa trên bè thì vô Long Sơn ra bè Đực nhỏ cách đất liền 4 phút tàu chạy. Giá tuyệt cú mèo : Hào sống mới bắt lên 8.000 đ/ con ( nhưng nhờ họ rửa thật kỹ nhé bằng nước sạch).

Hạng C
21/6/07
696
360
63
HCMC

nếu bác rãnh thì chạy ngược về hường về TP trên quốc lộ 51 đó . quán cây bàng ăn cũng ngon đó và giá thì chấp nhận dc nhưng hơi tốn công chạy ra thôi :D
quán đó em thấy ngon nhất là món canh chua cá lóc với cá dứa kho tộ :D

Hạng C
15/1/07
945
260
63
TPHCM
www.giaymarco.vn

Bây giờ em sẽ chỉ cho bác các quán ăn ngon ở trên con đường chạy dọc bờ biển nha. Từ đoạn bãi sau là đường Thùy Vân (chỗ người ta tắm biển đó), kết luận của em là: không có quán nào ăn được hết . . . he he đừng nóng, tiếp theo là đoạn Hạ Long (bắt đầu từ khúc lên dốc Chúa dang tay á), bác chạy đánh vòng cung đường Hạ Long tới đoạn xuống dốc thì bên tay phải sẽ có 1 quán tên là Ngọc Anh (đối diện Lan Rừng), quán này ở trên cao, khá mát mẻ và sạch sẽ, có chỗ đậu xe. Đồ ăn ở đây thuộc dạng OK ăn được, giá tương đối (hồi đó nó ở bên kia đường, khúc bên Lan Rừng đó, nấu ăn cũng ngon lắm, cơn bảo năm gì đó cuốn nó......... qua bên đây đường lun, nấu ăn không còn ngon như xưa). Đường Hạ Long kéo dài xuống cho đến ngay trước khách sạn Bưu Điện, ngả 3 Hạ Long - Trương Công Định - Quang Trung. Nếu bác ra Vũng Tàu sớm, muốn ăn món bánh khọt Vũng Tàu thì quẹo vào con đường nhỏ Trương Công Định, bỏ 1 ngả 3, tới ngả tư quẹo phải đi Hoàng Hoa Thám, chạy tiếp 1 đoạn, bỏ 3 ngả 3, tới ngả 4 quẹo phải qua Nguyễn Trường Tộ. Quán Góc Vú Sữa nằm bên trái, đậu xe ở cái hẻm đối diện. Quán này là "gốc" của bánh khọt Vũng Tàu luôn nha. Bi giờ quay lại cái chỗ ngả 3 Hạ Long - Trương Công Định - Quang Trung nè, bác chạy thẳng đường Quang Trung (dọc biển) , trên đường Quang Trung này có mấy quán kem- cà phê - nhạc sống vào buổi tối (Bạch Dinh . . .) có thể thư giãn lành mạnh về đêm, bác chạy hết Quang Trung sẽ qua đường Trần Phú, khúc này bắt đầu gặp núi non rồi. Đây, bên tay trái bác chú ý nhé, có quán Gành Hào (có chỗ đậu xe ở bên phải, nếu xe bác nhỏ, bảo vệ sẽ cho bác đậu dưới sân của Gành Hào lun). Quán này được cái ăn sát biển, rất mát, rộng rãi, leo ra mấy cái vách đá sát biển chụp hình cũng thích. Đồ ăn tươi ngon, giá cả thì cũng chém vừa vừa, chấp nhận được. Kế Gành Hào thì có Quán Tre, cung cách cũng khá giống, ăn gấn biển, thoáng mát, ăn cũng ngon, em thì thấy "con dao" của Quán Tre "bén" hơn bên Gành Hào 1 tí, nhưng cũng cho là chấp nhận được. Nếu bác chạy tiếp đường Trần Phú 1 đoạn xa xa thì bác có thể ăn ở Cây Bàng (quán này nổi tiếng lâu đời rồi, đối diện 1 cái nhà thờ có sân rất lớn thì phải), ăn thì ngon nhưng vị trí, bàn ghế sắp xếp thì không good cho lắm, xe thì đậu dọc 2 bên đường, không ổn lắm. Giá cả thì cũng hơi hơi mắc. Nếu bác muốn ăn cơm bình thường thì cũng có thể ăn ở Lăng Ký (gần chợ cũ), theo em nhớ mang máng thì là đường Lý Tự Trọng thì phải, ăn cũng ok, nổi tiếng cũng lâu rồi, nhưng ngồi ăn nóng lắm.
Nếu các bác ở lại đêm mà chán ăn cơm rồi muốn ăn mì thì em xin giới thiệu món "mì thảy". Vì sao gọi là "mì thảy" (cái này em tự gọi), vì cái bác nấu mì có cái chiêu trụng mì xong thì "thảy" (dùng cái gía múc mì đó) mì lên khá là cao, giống giống biểu diễn vậy đó. Nhưng quan trọng là sợi mì ăn dai và ngon. Hixhix, không biết tại em PR với Marketing dữ quá hay sao mà lúc này quán này rất nổi tiếng, ngồi ăn chật ních, đông nên không còn ngon như xưa. Quán này có cái bất tiện là không có chổ đậu xe, phải đậu sát lề. À, quán tên là Nghiệp Ký, nằm trên đường Ba Cu (đường Ba Cu có thể quẹo từ đường Quang Trung vô). Ăn mì xong rồi các bác có thể mua 1 món ăn chơi hay để đêm khuya có đói bụng thì lấy ra ăn, bánh tiêu nhân đậu xanh. Cái xe bán bánh tiêu này nằm ngay khúc cuối chợ cũ, đường Đồ Chiểu (khúc gần ngả tư Đồ Chiểu - Lý Thường Kiệt). Có khi cái xe bánh tiêu này rất đắt, tới cở 8 hay 9h tối là sạch rồi. Ở ngay góc ngả tư Đồ Chiểu - Lý Thường Kiệt cũng có 1 tiệm bán bánh bao, bánh mì, và xôi mặn ăn cũng ngon lắm.
Khách sạn thì bác ddtuyen nói hết rồi, em chỉ xin add thêm 1 chổ nữa thôi: Khách sạn Bưu Điện (em hay ở đây lắm), lý do, giá phòng cũng không mắc lắm, bình thường thì cở 600k - 800k, còn lễ tết thì lên 900k - hoặc hơn nữa. Phòng em ở là loại phòng có 2 gian riêng trong cùng 1 phòng, mỗi gian có 1 giường, 1 tivi, 1 hệ thống điều chỉnh nhiệt độ lạnh riêng. Nhìn thấy biển phía khu tàu đánh cá. Phòng thường em nghĩ rẻ hơn 1 tí.
Kinh nghiệm đi chơi Vũng Tàu của em chỉ có nhiêu đó thôi, hìhì bác thông cảm. Em đang "tầm" 1 quán mà nghe nói ăn tôm hùm với các loại ốc rất ngon mà lại cực rẻ, khi nào "tầm" được thì thông báo sau hen :D