Hạng B1
10/5/14
54
29
18
Mới mua xe lần đầu, e nhờ các Bác tư vấn mấy việc sau.
1. E ko nhờ dv (đỡ tốn 2 triêu) do nhà e gần thuế, kho bạc và tt đăng kiểm. E dự là sáng đến nhận xe, đi đóng thuế (việc này có ng quen nên chắc sẽ nhanh), kịp thì đi xét xe lấy bs rồi chiều đi đăng kiểm luôn. Từ nhà e đến mấy chỗ này chỉ loay hoay trong bán kính 3km. Các Bác giúp e như thế thì có kịp ko ạ ?
2. Khi đongs thuế trước bạ xe, e đóng trên giá bán công bố hay giá thực mua ạ ?
Chân thành cảm ơn các Bác !

Chi Hội MBFC
25/1/08
10.117
3.605
113
Mercedes-Benz
www.mercedes-amg.vn
Bác đóng theo giá "barem" của hãng họ gởi cho bên Thuế, thường thì theo giá công bố. Nếu xe hãng họ khuyến mại nhiều thì sẽ gởi giá mới cho bên Thuế để người mua tiết kiệm được một ít tiền thuế.

Riêng tự đi đóng thuế, đăng ký biển số và đăng kiểm nếu tự đi làm cũng không sao cả, xem như trải nghiệm cái qui trình của nhà nước mình để sau này mua xe thứ 2 khỏi lúng túng và tự làm sẽ mất nhiều thời gian hơn là nhờ dịch vụ lo

Chúc bác lái xe an toàn

Hạng B1
10/5/14
54
29
18
Làm sao để hãng gởi thông báo ? Bác có thể nói rõ hơn giúp e đc ko ạ ?

HMG
Hạng D
14/8/12
2.198
525
83
TP.HCM
Làm sao để hãng gởi thông báo ? Bác có thể nói rõ hơn giúp e đc ko ạ ?
Bác đến chi cục thuế nào nó cũng có, nếu nghi ngờ bác yêu cầu họ cho coi.

Hạng B1
10/5/14
54
29
18
E sẽ sang thuế hỏi ? Nếu đc thì cũng giảm đc 4 -5 tr. Thời buổi khó khăn, năng xin giảm mua.

Hạng D
13/8/14
2.547
28.944
113
Bác đóng theo giá "barem" của hãng họ gởi cho bên Thuế, thường thì theo giá công bố. Nếu xe hãng họ khuyến mại nhiều thì sẽ gởi giá mới cho bên Thuế để người mua tiết kiệm được một ít tiền thuế.

Riêng tự đi đóng thuế, đăng ký biển số và đăng kiểm nếu tự đi làm cũng không sao cả, xem như trải nghiệm cái qui trình của nhà nước mình để sau này mua xe thứ 2 khỏi lúng túng và tự làm sẽ mất nhiều thời gian hơn là nhờ dịch vụ lo

Chúc bác lái xe an toàn
Vote bác!

Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM
Ủng hộ ...tinh thần cho bác. Hồi đó 2vc e tự đi luôn vì nhà sát bên 282 NTL. Có điều lâu quá e k nhớ thủ tục nhưng cũng k vấn đề gì, nhất là xe chính hãng.

Hạng B1
10/5/14
54
29
18
Cảm ơn các Bác động viên e, chứ lái thì e còn e dè lắm.

Hạng C
10/4/10
630
99
28
41
Bác đóng thuế theo giá công bố nha bác, giá thực mua chẳng qua là chiết khấu + khuyến mãi riêng cua từng showroom thôi nên phòng thuế ko chấp nhận giá đó đâu. Em khuyên bác nên làm dịch vụ cho đỡ mất thời gian