Hạng B2
15/8/14
414
574
93
43
Chào mọi người,
Mình đang chuẩn bị ôn thi B2, có một câu này mình thắc mắc không biết đáp án đúng hay theo mình nghĩ là đúng.
Đề theo như trong hình mình đính kèm. Đáp án là câu số 3, nhưng theo mình nghĩ, trường hợp này xe con phải đi trước, vì xe con và moto trên đường ưu tiên nhưng xe con đi thẳng còn moto quẹo trái phải đi sau xe con.
Hỏi về đề thi B2

Các bác nào rành về luật giải thích dùm mình nhé.
Thks,

Hạng D
10/7/10
4.665
658
113
Có biển báo giao nhau với đường ưu tiên, thì bạn phải nhường cho xe trên đường ưu tiên đi hết rồi mình mới được đi.nên câu ba là đúng.

Hạng B2
15/8/14
414
574
93
43
Có biển báo giao nhau với đường ưu tiên, thì bạn phải nhường cho xe trên đường ưu tiên đi hết rồi mình mới được đi.nên câu ba là đúng.
Nhưng ở đây câu hỏi là các xe đi theo thứ tự nào, đúng ra là xe con đi trước đến xe mo to. Nhưng đề lại không có đáp án đó.

Hạng D
10/7/10
4.665
658
113
Nhưng ở đây câu hỏi là các xe đi theo thứ tự nào, đúng ra là xe con đi trước đến xe mo to. Nhưng đề lại không có đáp án đó.
Đưới biển ưu tiên có biển phụ, xe mô tô được ưu tiên rẻ trái đi trước.

Hạng C
15/8/12
788
131
43
hcm
www.quangcaosukien.vn
xe mô tô đi trước => có bảng phụ dưới bảng ưu tiên
xe con đi sau => nằm trên đư8ờng ưu tiên
cuối cùng xe của mình

giải thích vậy đúng không ta

Hạng D
8/2/12
1.310
464
83
10
Cap Saint Jacques
Đưới biển ưu tiên có biển phụ, xe mô tô được ưu tiên rẻ trái đi trước.
Biển phụ nó ghi là xe moto được ưu tiên rẽ trái hả bác? Sao em ko nhìn thấy nhỉ?

Edit: sorry bác hieudinh79. Em nhìn thấy hình vẽ trên biển phụ rồi :) (Phải mở sách ra mới thấy vì hình bác chủ up lên mờ quá)

Hạng B2
15/8/14
414
574
93
43
trời, nhờ các bác nói mình mới để ý cái biển phụ, luyện đề hình như có duy nhất câu này có biển phụ kiểu này :) Thank các bác nhiều, giờ em đã rõ.

Biển này là giao nhau với đường ưu tiên, có gắn thêm hướng ưu tiên ở dười biển chính. tô đậm góc đối diện xe mình và góc bên trái xe mình là 2 góc ưu tiên. còn góc mình đang đi và bên phải mình là không ưu tiên. Nên lúc này xe nằm trên đường ưu tiên là xe mô tô sẽ đi trước,xe mình và xe con đồng cấp với nhau nhưng xe con bên phải không có xe sẽ đi trước và cuối cùng là xe mình. Đây là 4 con đường khác nhau gặp nhau tại giao lộ nên mới có biển kiểu này còn nếu là 2 đường cắt nhau sẽ không có biển phụ ở dưới được. Như vậy đáp án số 3 là chính xác!

Hạng B2
15/8/14
414
574
93
43
Biển này là giao nhau với đường ưu tiên, có gắn thêm hướng ưu tiên ở dười biển chính. tô đậm góc đối diện xe mình và góc bên trái xe mình là 2 góc ưu tiên. còn góc mình đang đi và bên phải mình là không ưu tiên. Nên lúc này xe nằm trên đường ưu tiên là xe mô tô sẽ đi trước,xe mình và xe con đồng cấp với nhau nhưng xe con bên phải không có xe sẽ đi trước và cuối cùng là xe mình. Đây là 4 con đường khác nhau gặp nhau tại giao lộ nên mới có biển kiểu này còn nếu là 2 đường cắt nhau sẽ không có biển phụ ở dưới được. Như vậy đáp án số 3 là chính xác!
Thanks bác đã giải thích rất rõ ràng.

Tập Lái
20/11/14
13
1
1
Tan Phu, HCMC
Dong y voi giai thich nay cua bac. Cam on bac.