Hạng B2
4/12/06
239
0
16
Đồi thông hai mộ
RE: Hỏi về Honda Win 100

Trích đoạn: 4WD

Thêm nữa là mỗi lần đạp máy WIN nghe "ụych" 1 cái đã lắm, chứ không phải như đạp máy mấy em Dream, Wave... Nhưng đạp máy xe WIN em không ít lần bị cần đạp nó quất vào bắp vế. Đau bà cố luôn :D. Mà hồi đó mới học lớp 10 chống chân còn chưa tới nữa chứ!
:)đạp Win cứ nhoi nhoi ấy pác nhỉ rất là có phong cách
.Pác bị trả cần là nhẹ áh,có dịp pác thử đạp Simson nam áh pác,giò đạp nằm pên cần số lun,nó trả 1 phát là tiêu cái mắt cá:(.Vậy chứ riết quen giờ toàn đề không thể lực xuống quá[:-]

Hạng B2
22/9/04
316
1
0

Bị cần khởi động nó quật thì các bác sang topic GL, còn Win thì đánh rơi cái dép là nổ máy rồi !!!
Ngày xưa có xe Jawa350 và xe CZ125/175 của Tiệp, cần số là cần khởi động luôn. Khi khởi động thì lấy đầu ngón chân đạp cho nó tụt vào -> vểnh lên, nổ máy rồi thì cái cần tự gục xuống thành cần số !!!

Hạng B1
10/2/07
52
1
8

Em kết xe nam và đầu tiên đó là con Win.Vậy có bác nào có con Win còn ngon hay em Honda nào dành cho phái mạnh kg :D để lại cho em, giá hợp lý tí vì điện em nó hẵng còn ít quá.

Hạng C
11/11/05
986
12
18
59

Kính các Bác !
E chạy xe 2 bánh đã nhiều đời, nhiều hãng ( ấy là E tự cho là như thế - các Bác đừng mắng E chảnh nhe :D) nhưng chưa chiếc xe nào E ưng ý bằng Win_100. Nếu Bác nào còn giữ được Win _100 đỏ ( Nhật hoặc Indo cũng đựoc ) thì PM cho E cái nhá, kẹt lắm Win_100 đen như của Bác "Thích Maz" cũng được
Cảm ơn các Bác nhiều

Hạng B2
6/6/07
175
1
0

Xe Win tay lái tuyẹt vời vi gối trên cục cao su ..đi êm lắm

Lờ... đờ :-D
18/9/04
3.594
89.962
113

Trích đoạn: saigonvw

Kính các Bác !
E chạy xe 2 bánh đã nhiều đời, nhiều hãng ( ấy là E tự cho là như thế - các Bác đừng mắng E chảnh nhe :D) nhưng chưa chiếc xe nào E ưng ý bằng Win_100. Nếu Bác nào còn giữ được Win _100 đỏ ( Nhật hoặc Indo cũng đựoc ) thì PM cho E cái nhá, kẹt lắm Win_100 đen như của Bác "Thích Maz" cũng được
Cảm ơn các Bác nhiều
Có thì đổi được xe gì hả bác? Bốn bánh nhé!

Hạng B2
9/2/07
147
0
16

Win của Em đời 94,Em thì thích xe nên Em nó đựơc chăm sóc cũng khá kỹ ( giờ thì đang trùm mềm rùi )
Về Win thì Em thấy chả có gì hỏng vặt cả,cứ thay nhớt, xăng là chạy thôi
Theo ý kiến của riêng Em :
Kiểu dáng : Không được thời trang, nếu thật thích hãy mua, không thì sẽ chán vì cứ bị người khác chê : xe gì quê quá,hihihi
Độ bền : rất ok,chạy bao nhiêu năm chả thấy hư gì, ngoài chuyện nhong sên dĩa, bóng đèn
Bảo dưỡng : 1/ tăng sên thường hơn Dream...
2/ nên định kỳ xúc xăng lớn ( 1năm 1 lần ) luôn đổ đầy bình xăng ( như thế không bị mục bình xăng )
3/ Đạp máy hơi nặng chân, cái này cũng dễ làm mình oải.
Vận hành : 1/ Chạy thành phố thì hơi oải, vì phải bóp bóp hoài
2/ Chạy đường trường, đường xấu : hết ý, tuyệt vời

Hạng D
7/1/06
1.106
1
0
Ha Noi

Em post tạm hình xe WIN của em cho các pác xem cho thêm sinh động nè

Hạng D
14/8/06
1.453
11
0

Cái đầu Culasse trông to hơn Dream, cách tỏa nhiệt nhiều hơn, bên má sên cam có thêm cánh tỏa nhiệt

con này của em đấy, cũng chẳng có gì để bàn về nó cả, bao nhiêu cái hay, bao nhiêu cái dở thì các bác đã lột trần trụi sạch sẽ ra rồi. nhưng đối với em thì không phải là đi Win mà là "chơi win" . người em thì "nhỏ nhắn xinh xắn" nhưng từ xưa toàn khoái mấy dòng xe "khủng bố", hồi bé thấy MZ thì kết nổ đĩa, rồi lần lượt minsk, win, Gl Pro, .... và tất tần tật các dòng xe như thế. hồi xưa em mua xe này cả nhà phản đối ầm ầm vì nó nghịch quá, nhưng em cứ mua đấy, giờ nếu có bán em này đi thì sẽ thêm tiền mua con.... win khác đời cao hơn.hehe.(mà chẳng bán đâu vì em biết em iu nó mà nó cũng rất iu em). còn chuyện nó giống xe ôm hay xe thồ gì ấy hả? mặc xác người ta, em hỏi mấy bác có gia đình rồi nhá, thế liệu ra đường em chê vợ chê con các bác xấu xí(ví dụ thôi nhé, đừng đánh em tội nghiệp) thì các bác có về nhà đánh chửi vợ con, li dị rồi kiếm cô vợ mới xinh hơn không? never nhỉ. riêng Win chấp hầu như hết các loại xe có dung tích xilanh 100cm3 nhá, ra ngoài đường 5 có vài lần em chả cho mấy chú Gà lôi(GL pro) đời máy đen hít no bụi đường(chắc vì chú gà lôi kia cũ quá chứ không thì em cũng không dám gạ thử vận tốc:D, dòng GL pro 1600 thì chạy phằng phằng điên cuồng luôn[8|]). chứ có mấy chú dream , wave chạy tới 120km/h chưa? thỉnh thoảng về Hạlong em vẫn vít lên tốt đấy nhé. nhưng công nhận là tầm vận tốc ấy xe nó cứ nhẹ hều, cũng rờn rợn, chứ tầm80-100km/h thì vô xờ tư đi

Last edited by a moderator: