Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B1
6/7/07
99
868
83
Vừa rồi em có đi xem 1 lô đất 10x24 trong khu này (đi thẳng đường 34 Trần não), đây là khu compound có khoảng 40 căn BTđã xây gần hết, vị trí sát bờ sông rất đẹp.
Bạn sale cho biết thông tin là do khu này bán từ năm 2001 nhưng đến năm 2004 mới có quyết định cho phép bán nhà (không phải đất) nên giờ muốn mua phải ký HĐ Ủy quyền, sau khi xây xong nhà mới sang tên HĐ ra tên người mua (còn vụ sổ hồng khi nào có thì em chưa hỏi).
Không biết có bác nào biết thông tin về khu này không, ngoài ra không rõ khu này có bị ngập nước (triều cường) không ?

Hạng B2
4/6/11
178
28
28
hạn chế đi lại lại là sao bác?
các bác cho thêm thông tin về vụ hợp đồng ủy quyền là sao vậy?

Hạng F
29/8/07
8.017
26.357
113
Chắc là về nhà phải đóng cửa, ko được đi lại ngó nghiêng.

Hạng B1
6/7/07
99
868
83

Nếu bác cũng quan tâm khu này thì em chia sẻ 1 số thông tin em tìm hiểu được như sau:
- Nếu mua DA này thì bác chưa sang tên HĐ mua bán với cty THU mà phải chủ đất sẽ ra công chứng uỷ quyền cho bác toàn quyền sử dụng miếng đất (bác tìm hiểu thêm về hình thức mua bán này cũng khá phổ biến trong giao dịch BĐS), sau khi bác xây dựng xong thì cty THU sẽ làm hợp đồng mua bán sang tên bác.
- Xây nhà phải theo thiết kế mẫu của cty, mấy lô BT 10x20 chỉ được xây 1 trệt 1 lầu không có tầng hầm và chỉ được xây trong DT 8x14 nên diện tích sử dụng khá thấp.
- Vụ cấp sổ hồng thì sau khi ra HĐ không biết đến bao giờ, em đã lên thẳng cty THU hỏi và cũng không được câu trả lời. Em có tìm hiểu trên google thì thấy cty THU cũng đang bị khiếu kiện liên quan đến việc cấp sổ hồng cho 1 dự án khác ở Tân Phú, ngoài ra THU cũng bị nêu tên là các công ty đang nợ nghĩa vụ thuế nhà nước nên chắc còn phải chờ dài cổ mới có sổ hồng.
- Về việc an ninh và hạn chế đi lai... như các bác ở trên có đề cập là chính xác, em vào xem 2 lần, muốn ra công viên dọc bờ sông để xem thì đều bị bảo vệ ra chặn lại, chú bảo vệ cho biết ngay cả cư dân trong khu DA cũng không đươc ra công viên, hiện nay chỉ có GD ông GD cty THU được sử dụng khu công viên này. Em cũng thấy điều này vô lý nhưng sau đó có lên thẳng vp cty THU thì cũng được xác nhận điều này. Nên nếu mua DA này thì khả năng bác về nhà rồi chỉ ở trong nhà không đi lại ngó nghiêng là đúng.

Do vậy em không quan tâm DA này nữa mặc dù giá chào khá tốt (38tr/m2) có lẽ vì vậy mà tin rao 2 lô của DA này đăng gần 2 năm nay mà vẫn còn.

Hạng F
29/8/07
8.017
26.357
113
Ẹc, nguyên cái công viên bờ sông chỉ 1 mình ông giám đôc xài ? Chuyện chỉ có ơ Việt Nam

Hạng B1
6/7/07
99
868
83
Ổng làm 1 cái nhà thấp tầng với 1 cái bến ca no ở ngay công viên đó luon, CV theo QH là CV công cộng và đường dọc bờ sông phải mở thông qua các DA khác nhưng giờ nghe nv cty giải thích là dự án chưa xong nên chưa cho ai xài.

Hạng B2
4/7/12
180
2.816
93
41
Bỏ một đống tiền mua đất xong bỏ một đống tiền xây nhà và cầm cái giấy ủy quyền.

Status
Không mở trả lời sau này.