Hạng B2
26/7/13
141
162
43
TPHCM
Chào các bác,
Xin giúp em, Xe Ford laser 1.8AT, chạy được mới 70k km, câu hỏi là:
Xe em đi đường láng thì êm ru, nhưng khi đi vào đường ổ gà, đá dâm thì ngồi trong xe nghe tiếng kêu éc éc ở phuộc trước và khi đi các đường loại này hoặc đường nhiều sóng trâu thì cảm giác xe sàng qua sàng lại. Lần nào kiểm tra thay nhớt trong hãng cũng báo là cao su chân máy trước bị nứt, cao su thanh chữ A cũng bị nứt, đó có phải là nguyên nhân?
Phuộc xe có bảo dưỡng được không hay phải thay mới?
Thằng bạn em có chú nó làm gara, em hay tới chơi nhưng chưa sửa lần nào, ông ấy giỏi nghề nhưng gara hơi nhỏ, không có cẩu hay bàn nâng xe, liệu ông có khắc phục được không nếu em mang xe đến? Hay em phải đến gara lớn hay hãng?
Bác nào am hiểu xin vào giáup em.
Em cảm ơn.

Hạng B2
14/10/14
184
253
63
63
Bảc thay cặp phuôc thay luôn cao su chân mảy lả OK liền à. Phuôc phục hồi xải không bền đâu bác ơi Ráng thay cho em nó ngon

HMG
Hạng D
14/8/12
2.198
525
83
TP.HCM
Bác ở đâu vậy? Nếu ở SG thì chạy xe ra An Dương Vương ghé Quang Vũ kêu họ kiểm tra cho là an tâm vì thấy mọi người khen chỗ này

Hạng B2
26/7/13
141
162
43
TPHCM
Thay cặp phuộc trước thôi hả mấy bác?
Quang Vũ làm phuộc và cao su luôn phải không ạ?

Hạng D
17/10/13
1.437
11.785
113
Bác ra đó người ta khám rồi phán + với kinh nghiệm và sự quyết định của mình. Tránh cái người ta kiu gì làm nấy mà bệnh không hết, mà không làm triệt để thì không hết bệnh.
ĐÚNG RỒI SỬA XE SỢ NHẤT VỤ NÀY. GẶP THỢ TRỜI ƠI ĐẤT HỠI PHÁN BẬY BẠ, THAY TÙM LUM ĐỒ, TOÀN THAY NHỮNG CÁI KHÔNG HỎNG, CÁI HỎNG THÌ THỢ KHÔNG BIẾT Ở ĐÂU NÊN KG THAY. TỐN TIỀN MÀ KG HẾT BỆNH

• Like
Reactions: thang455411
Hạng F
16/11/11
5.407
531
113
Cần Thơ, Vĩnh Long, Đồng Tháp
ĐÚNG RỒI SỬA XE SỢ NHẤT VỤ NÀY. GẶP THỢ TRỜI ƠI ĐẤT HỠI PHÁN BẬY BẠ, THAY TÙM LUM ĐỒ, TOÀN THAY NHỮNG CÁI KHÔNG HỎNG, CÁI HỎNG THÌ THỢ KHÔNG BIẾT Ở ĐÂU NÊN KG THAY. TỐN TIỀN MÀ KG HẾT BỆNH
Thậm chí tìm ra bệnh và chữa rồi nhưng có 1 số bệnh phải tìm nguyên nhân gây và và chữa luôn cái nguyên nhân, chứ không lại tái phát.

• Like
Reactions: NgocLuu
Hạng B2
21/7/14
149
97
28
38
Hồ Chí Minh
bác ra gara yêu cầu kiểm tra phuộc( tháo luôn kiểm tra phuộc hồi tốt không) . cao su bể nứt thì thay không bao nhiêu tiền. tất cả các vấn đề bác chủ nói đều kiểm tra bằng mắt được . chúc vợ 2 bác mau lành

• Like
Reactions: thang455411
Hạng B2
26/7/13
141
162
43
TPHCM
bác ra gara yêu cầu kiểm tra phuộc( tháo luôn kiểm tra phuộc hồi tốt không) . cao su bể nứt thì thay không bao nhiêu tiền. tất cả các vấn đề bác chủ nói đều kiểm tra bằng mắt được . chúc vợ 2 bác mau lành
Như em hỏi ở trên, gara nhỏ có làm được không bác hay phải là gara chuyên về gầm, phuộc?